Baba yetu mtukufu sana, tuna furaha sana usiku wa leo kujua ya kwamba katika utu wetu tunao uzima usiopatikana na mauti, ule uzima wa Mungu wetu uliogawanywa kwa ndini za moto na kuketi juu ya kila mmoja wao nao wote wakajazwa na Roho Mtakatifu na na kuanza kunena kwa lugha zingine kama Roho alivyowajalia kutamka. E Baba, jinsi tunavyokushukuru wewe kwamba wewe ulijigawa mwenyewe miongoni mwa kanisa. Ni ajabu. Bwana wetu alisema, siku hiyo mtajua ya kwamba mimi ni ndani ya Baba na Baba ndani yangu mimi ndani yenu nanye ndani yangu. Jinsi Mungu wa mbinguni anavyoishi miongoni mwa watu wake. Kitambo kidogo, na ulimwengu hautaniona mimi tena, hata hivyo ninyi mtaniona, kwa kuwa nitakuwa pamoja nanye, hata ndani yenu, hata ukamilifu wa dahari kote. Katika kila wakati wa kanisa, wewe ungekuwa hapa, yeye yule jana, leo na hata mimbele, nasi tungekujua kwa kazi uzitendazo. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio Bwana Tukiona tukiona upeo wa nyakati zote, wakati uko karibu kuisha na umilele kuingia. Baba Mungu, tuna furaha sana kujua ya kwamba tunaishi katika ile siku ya masalia. Leo hii tukiyachunguza maisha yetu na tukiona aina ya malengo tuliyo nayo nia tulizo nazo na tukiona kwamba Roho Mtakatifu amechukua mamlaka. Mungu, jalia kila mtu katika uwepo wa kiungu usiku wa leo atambue nyakati hizi za kanisa tunazoishi, na akimbie upesi kwa Bwana Yesu, kwa kuwa inaandikwa dhahiri sana ya kwamba jina la Bwana ni ngome imara, mwenye haki huikimbilia, wakaa wa salama. E, Mungu, njoo usiku wa leo na hakutia utu wetu mafuta Bwana, walete wanaotangatanga. Ee Bwana, waliochanganyikiwa sana waangalie, masikini hawa kondoo Bwana, hawajui la kuamini. Kuna wito wa wachungaji kutoka kila mahali, tunaomba Baba, ya kwamba watamsikia yule mchungaji mkuu wa kundi, Bwana Yesu. Roho wake mkuu anene usiku wa leo, aseme Mtoto wangu njoo kwangu, nami nitakupa Sabato, raha inayokutia muhuri hata kwenye kikomo chako cha milele, sio kupeperusha duniani, tunapouona wakati ukiisha. Sasa tujalie Baba, nena kupitia kwa mnenaji, sikiliza kupitia kwa masikio ya hao wasikiao, kwa kuwa sisi sote tunasikiliza. Katika jina la Yesu tunaomba, amina. Mwaweza kuketi. Tonight, sasa usiku wa uh, leo tunasoma kwenye wakati wa pili wa kanisa. Ninaona wengi wao wakiandika muktasari na kadhalika, na hiyo ndio sababu ninataka kulifanya hili dhahiri kila wakati. Sasa wakati wa pili wa kanisa uliitwa wakati wa kanisa la Simirna nao ulichukua wakati wa. Simirna ulianza wakati ule ule wakati wa Efeso ulipoisha wakati uh, wa Efeso ulikuwa ni kutoka mwaka wa 55 AD hadi mwaka wa 170 AD. Wakati wa Simirna uliingia kwenye mwaka wa 170 na unaenda hadi 312. Kanisa hili ni kanisa lililoteswa, lile ambalo linavaa taji ya ufia imani; ni kanisa la dhiki na ahadi ya Mungu kwake kwa kanisa teule ndani yake ilikuwa ni kulipa taji ya uzima. Kila kanisa lilikuwa na nyota iliyoshikwa mkononi mwa Mungu ambayo iliwakilisha mjumbe kwa wakati huo wa kanisa. Yule mzuri sana ningaliweza kukumbuka alikuwa mjumbe wa wakati wa kanisa la Efeso, kwa sababu bibilia isemi hao ni nani. Alikuwa ni Paulo kwa sababu alilianzisha kanisa la Efeso, naye alikuwa mhudumu wa wakati wo wa kanisa ambaye alileta nuru kanisani, ambapo Mtakatifu Yohana lilichukua and kutoka hapo, alafu Polkap na kuendelea. Polkap hasa na kuendelea. Sasa wakati wa Simirna ninaamini kwa nini yote ambavyo nimeweza kupata alikuwa ni Ireneo. Na sasa nataka kuwapa sababu ya mimi kumchagua Ireneo badala ya Paul Karp. Sasa karibu makasisi wote wanataka kuwazia na walimu wa Biblia kwamba malaika huyo alikuwa ni Paul Karp. Paul Karp alikuwa mwanafunzi wa mtakatifu Yohana. Hiyo ni kweli. Naye Paul Karp alitia muhuri alikuwa ni mfia imani, walimdunga kisu moja kwa moja moyoni na kumuua. Sasa man, lakini yeye alikuwa ni mtu mashuhuri, mtu mwenye sifa, mtaua mzuri, hapana shaka, mmoja wa Wakristo hodari sana tuliopata kuwa nao, wala hakuna kitu ungaliweza kusema juu ya maisha yake. sababu ya mimi kumchagua Ireneo kwa sababu ninaamini kwamba Ireneo alikuwa karibu sana na maandiko kuliko vile Polikapo alivyokuwa kwa sababu Polikapu kidogo aliegemea kwenye wazo la Kirumi la kuunda dhehebu, na naye Ireneo alilipinga kwa dhati, alilikanusha kabisa. Alafu basi, kama sote tujuavyo, ile hoja kuu ilikuwa kikija kwenye lile baraza la Nikea, moja ya hoja kuu ilikuwa ni kama Mungu alikuwa watatu ama Mungu alikuwa moja naye Ireneo akachukua msimamo ya kwamba Mungu alikuwa ni Mungu. Sasa mmoja tu huenda nikasoma kutoka kwenye wazee wa, waliotangulia wa Nikea juzuu ya, wa down, I I juzuu ya kwanza ukurasa wa mia nne kumi na mbili nukuu wa ndogo tu kama mnataka kuliandika, juzuu ya kwanza ya wazee waliotangulia Nikea na katika ukurasa wa kumi na mbili na nini kama and uh, ulitaka hiyo. Juzuu ni sehemu ya mwisho ya juzuu ya tatu, ungeweza kusoma hayo yote. Kuna milango yake kadhaa ama sentensi kadhaa. Sasa ninaanza right, kusoma moja kwa moja mwishoni, moja kwa moja kwenye vifungu vyake the right, ishirini, thelathini vya um, mwisho. Sitayasoma yote, bali sehemu yake tu. Matamshi mengine yote vivyo hivyo yakiwa yanaleta sifa za mtu yule yule mmoja. Um, naona ye, yeye anajaribu kusema kile walichomwita yeye Baba Mwana na Roho Mtakatifu naye alisema hizo ni sifa, sio majina sifa za huyo mtu mmoja. Hicho ndicho hasa tunachofundisha hata wa leo, kama kwa mfano na halafu katika mabano, katika Kiingereza, Mungu mwenye nguvu, Mungu baba wa wote, Mungu mwenyezi aliye juu sana, muumba, muumbaji na kadhalika, namna hiyo Haya si majina na sifa za mlolongo wa watu mbalimbali bali mbali wa mtu yule yule, one mmoja, one amina. Kwa jina ambalo Mungu huyo mmoja, Baba ni yeye yeye, ye ambaye mambo haya yote, ridhaya nini, yote ya maisha, fadhila ya uhai wote Ireneo anasema ya kwamba sifa hizi zote zinajumuishwa katika jina moja chini ya Mungu mmoja, nazo ni sifa, yeye, na he he, ni sifa tu za kile alichokuwa yeye. Alikuwa uwa na uwa ndani, hivyo ndivyo alivyokuwa. Hiyo ni sifa. Alikuwa nyota ya asubuhi. Alikuwa Alfa, alikuwa Omega. Hizo ni sifa za kila alichokuwa. Alikuwa Baba, alikuwa Mwana, alikuwa Roho Mtakatifu, bali kuna Mungu mmoja. Mungu mmoja, na jina lake ni moja na hiyo ndiyo sababu moja nilifikiria Ireneo alikuwa sahihi katika, katika ubainishaji wake hapa ama tafsiri ya maandiko. Jambo lingine ambalo ningetaka kuwasomea linapatikana katika kitabu kiitwacho Ilitukiaje. Hiki kimeandikwa na wanahistoria na Ilitukiaje kilichoandikwa na R.C. Azeltin, historia ya makanisa ya mwanzoni, na hapa kwenye ukurasa wa mia themanini. Karama za kiroho katika wakati wa Ireneo mwaka wa mia sabini na saba AD hadi mia mbili na mbili Sasa sababu ya mini kunukuu haya yanaingia kwenye kanda, mnaona, na, na yatatolewa kwenye vitabu. Ilikuwa ni katika wakati wa Ireneo ambapo karibu makanisa yote ya kimitume ya Ufaransa yalikuwa na karama za Roho Mtakatifu hiyo ilikuwa ni kutokana na mafundisho yake, mnaona. Washiriki wa kanisa la Ireneo huko Lyon, hiyo ni Lyon Ufaransa, walinena kwa lugha. alikuwa, not kwa alikuwa ni jambo lisilo la kawaida kumwona mtu aliyekufa akifufuliwa tena. Uponyaji ulikuwa uponyaji ulikuwa jambo lililotukia kila siku katika nini yote ya kiinjilisti, makanisa yote ya kiinjilisti kila mahali. Ireneo huyo alijua jinsi ya kufundisha. Miujiza ilikuwa ni jambo la kawaida. Kusema kweli, makanisa hayo hayakukosa madhihirisho ya kimiujiza ya uwepo wa Mungu, labda kwa ono, kukomeshwa kwa maumbile katika muujiza, kuwakumbusha wakristo wa, wa kinjilisi wa siku hizo walikuwa wanafunzi wake wapendwa. Lakini kutokana na historia za kale hatuwezi kupata angalau mfano wa kuwafufua wafu katika kanisa la kwanza la Rumi. Hao ni watu ambao <laughs> hawanini hawapendelei upande wowote, wanasema tu ukweli, ni wanahistoria hiyo ndiyo sababu ninawazia Ireneu kwa sababu mnaona alikuwa na imani ile ile ambayo Paulo na wale wanafunzi waliirithisha. Hiyo ndiyo sababu nina ninaamini ya kwamba alikuwa malaika wa kanisa la Smirna kwa sababu alikuwa alikuwa na mafundisho yale yale ya kimaandiko. Na mafundisho yale yale ya kimaandiko juu ya msingi wa neno la Mungu yatazaa kitu kile kile kila wakati. Kama utachukua tu fomula ya Mungu na kuitekeleza kikamilifu, haidhuru makanisa yanasema nini ulifuwate jinsi tu limesema litazaa kitu kile kile, na hivyo ndivyo Ireneo alivyofanya. Sasa nafikiria kwamba Polkapo alikuwa ni mtu mzuri na fahamu, ila ninasema kwamba aliegemea kupita kiasi kwenye kuliundia kanisa dhehebu na kama vile Like wa Nikolai walivyokuwa wakifanya, walikuwa wakiliundia kanisa dhehebu na, na kuleta right undugu pamoja ambalo linaonekana ni zuri kiakili, lakini unaona roho yuko mbali sana na mambo ya kiakili, hata uwezi hata kuazia vizuri kwa kwa roho. Mawazo yangu yako juu sana kuliko mawazo yenu, asema Mungu, njia zangu ni juu sana kuliko njia zenu. Kwa hiyo kuna njia moja tu ya kufanya jambo hilo, mfuate tu kwa ramani iliyowekwa hiyo. Sasa sasa, huenda tukawazia kama ulikuwa ukienda kutoka hapa uh, kama nilikuwa nikienda Chicago usiku wa leo, huenda nikatoka hapa nje na kuchukua dira na kusema sasa, hebu tuone, Chicago iko moja kwa moja upande huu, bema, nitaondoka mara moja. Nisingeweza kutoka nje ya Jefferson. Vile mnaona, sina budi kujitafutia ramani ya barabara na kuna kuna nini, kuna njia imewekwa ambapo ninaweza kwenda Chicago katika saa sita ama saba za usafiri wa gari, bali siwezi kukatia vyovyote. Ndege iwezi kama kukatia vyovyote ana mm, mstari wa hewani ama urefu fulani na kadhalika, anaopaswa kukurukia nyuzi fulani anazopaswa kukaa. Kuna njia iliyoandaliwa na Mungu anayo njia. Mungu ana njia kwa ajili ya kanisa lake, kwa ajili ya watu wake, wala kamwe hakukusudia litawaliwe na mapapa, makardinali, askofu mkuu ama waangalizi wakuu. Roho Mtakatifu ndiye mwalimu wa kanisa la Mungu aliye hai kuliendeleza na utakatifu wote haumwendei kardinali ama kasisi, kumfanya mtu mtakatifu ka kanisani chochote kile. Walei wana haki tu, haki kwa Roho Mtakatifu kama muhubiri yeyote, mchungaji, shemasi, mdhamini yeyote yule, walei. Na sababu ya kuliita Nikolai, kama tulivyosema jana usiku, Nikolai, tulilitambua neno hilo na kulitoa kwenye Kiunani nalo N, E, K, O, niko, lilimaanisha niko, ambalo maana yake ni kushinda ama kupindua. Ati nini? N, E, K, O, Nikolai, walei, kuwashinda walei na kuwapindua, kwa kuwapa utaratibu wa wanadamu, makasisi, ambao ungewafundisha na ungenini, wangefikia maamuzi yao wenyewe pamoja hivyo nice, ndivyo lile baraza la Nikea lilivyofanywa kwa sababu wengi walikusanyika na kutengeneza utaratibu katika baraza la Nikea. Hatu nini, nini sitaki kuzungumza sana juu yake ya maana hiyo ni ya Alhamis siku katika baraza la Nikea, lakini hapo ndipo kanisa Katoliki la Kirumi lilipoundiwa kutokana na kundi la watu waliokuwa ni waongofu wa Mtakatifu Paulo na Ireneo na Mtakatifu Martin na kuendelea. Walikuwa Wakristo walioongoka kwa kutoka kwa upagani wakaingia Ukristo bali walitaka kulirudisha kanisa nyuma kwenye mfano wa huduma ya agaro la kale, kama vile kuwa na makuhani wakuu na na uadhifa wa kinitume kama kutoka kwenye papa mmoja hadi papa mwingine, papa mwingine. Kama tuliendelea moja kwa moja kupitia katika Biblia hii ungeona ya kwamba hiyo ni kweli kabisa, na jinsi ambavyo Mungu alilihukumu jambo hilo tangu mwanzo kabisa, na wakati wa kanisa wajale, wa jana usiku alisema naichukia, na hivyo na ivyo na kanisa Mungu kama hapo kusudia kanisa lio ongozwa na wanadamu sure. Mungu uliongoza kanisa lake sure. Naye uliongoza kwa karama sure. za roho karama za roho zimo kanisani kuisaidisha roho. Yeye ana ofisi tano za kihuduma kanisani mwake. Ya kwanza ni mitume ama wamishonari. Umishonari ndio wito wa, wa juu sana uliopo, apostle, mtume. Neno mmishonari linamaanisha aliyetumwa, mtume linamaanisha aliyetumwa. Sababu ya wao kuchagua kuitwa mishonari sijui nini, lakini hao ni mitume. Vema, mitume, manabii, waalimu, wainjilisti, wachungaji na sasa, hizo ni ofisi za Mungu zilizoteuliwa kwa kanisa lake. Halafu katika kila kanisa la mahali hapo, mna karama tisa za kiroho zinazokuja miongoni mwa watu. Hiyo ni kusema, maarifa, hekima, karama ya uponyaji, kufanya miujiza, kunena kwa lugha, kufasiri lugha. Na vitu hivi vyote vinaenda kwenye kila kanisa la mahali hapo, na kila mtu kanisani ana huduma ya kibinafsi na hiyo huduma ya kibinafsi inaambatana na huduma hizo zingine kujenga mwili wa Yesu Kristo wala kamwe. Sasa kumbukeni jambo hili ya kwamba hapa kuna nitaichora mistari hii usiku wa leo. Kanisa la kwanza Efeso, Smirna, Pergamo, Tiatira, Sardi, Filadelfia, Laodikia. Sasa kumbukeni, wakati hili ikiendelea, kanisa hili lilikuwa na utimilifu wa Roho, bali mwishoni mwa wakati wa kanisa tunaona ya kwamba alikuwa akisukumiwa nje. Wakati wa kanisa uliofuata ukasukuma zaidi kidogo, zaidi kidogo, mpaka huu kulikuwako na kipanda kidogo sana. Una mambo machache yeye alisema loo, tutakapofikia wakati woo wa kanisa la Tiatira. Sasa baada ya huyo kuja, Mungu alimwinua Mjerumani jina lake Martin Luther, ambaye alilirudisha kanisa tena. Ilianza kidogo zaidi. Yeye alihubiri kuhesabiwa haki, ndipo akaja Martin Luther akahubiri kuhesabiwa haki, kisha akaja John Wesley na kuhubiri utakaso ndipo katika wakati huu wa kanisa hapa walirudi moja kwa moja tena kwenye ubatizo wa Roho Mtakatifu tena pamoja na, na ishara zile zile na maajabu zikishuka moja kwa moja hapa ndipo lilipotoka likapitia kwenye miaka elfu moja mia tano ya nyakati za giza na hapo ndipo nini yenye giza sana ama kipindi kirefu sana cha kanisa tulichokuwa nacho katika nyakati za kanisa. Alafu hapa ndipo linaanzia kuinuka, kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Na hiyo Bibilia ilisema kwamba mwishoni mwa wakati huu ya kwamba hawa walio wachache watabanwa sana, kwa sababu kanisa lile lile la Pentekoste litaanza kufanya jambo lile lile waliloanza hapa nyuma. Unikolai, oh God, e, Mungu hebu, hebu nifunge kinywa changu mpaka nitakapofikia hilo. Mnaona kile ninachoweza kuona pale? Mnaona mpaka mnapoweza kuona hapa? Nani nitawaonyesha kwamba mjumbe wa wakati huwa kanisa atayachukia madhehebu. Roho right. is... atainuka ndani ya watoto, imekuwa hivyo daima na sasa tuna nini sasa kama utaangalia, hii ni jinsi lilivyokuwa kuu hapa, likatoka na hatimaye likamtoa nje kabisa, ndipo linaanza kurudi. Luther akalivuta nyuma, kuhesabiwa haki, utakaso, ubatizo wa Roho Mtakatifu, alafu basi, moja kwa moja kwenye wakati wa mwisho kabisa, analisonga kabisa mpaka huyu karibu ametoka kabisa, kuna kiasi kidogo tu mle, na hapo ndipo yeye alipopiga makelele kama hataifupisha kazi kwa ajili ya wateule, hakuna mtu mm, atakayeokolewa. Mnaona haya, basi moja kwa moja katika wakati wa mwisho. Now sasa, kumbukeni hilo sasa. Tutaanza kwenye wakati huu wa kanisa la Simirna. Kwanza ninataka kuchambua hapa kwenye karatasi fulani niliyo nayo mimi. Sasa wakati wa pili wa kanisa ukiwa ni Simirna, nami ninaamini na nyote mtakubaliana um, nami ama natumaini mnakubaliana nami, ama nusu haidhuru, kwamba Ireneo alikuwa ndiye nyota ya wakati huo wa kanisa. Yeye alikuwa mjumbe wa Mungu, kwa sababu alizunguka nchi hiyo, akaingia Ufaransa Gol, huko chini naye akaanzisha makanisa na kila moja ya hayo lilianzishwa juu ya ubatizo wa Roho Mtakatifu, kunenda kwa lugha, kuwafufua wafu, kuwaponya wagonjwa, kuikomesha mvua na kufanya miujiza kila siku. Walijua ya kwamba Mungu aliye haya aliishi miongoni mwa hao watu. Huyo alikuwa ni mtu wa Mungu, maana Yesu alisema hakuna mtu awezaye kufanya ama, wa watu walisema hakuna mtu awezaye kufanya mambo haya isipokuwa Mungu yu pamoja naye. Ilikuwa ni Nikodemu aliyemwambia Yesu hivyo sasa mji wa biashara, kituo cha biashara kilichoelekezwa kwa Lidia na magharibi. Mji wa tatu kwa ukubwa katika Asia, jiji kubwa la bandarini. Ulisifika kwa utajiri, mahekalu, mijengo, shule, tiba na sayansi. Wayahudi waliishi si Simirna, nao wakawahubiria Injili watu wa Simirna. Polikapo alikuwa ndiye askofu wa kwanza wa Simirna na watumishi wengine waaminifu waliiwekea msingi imani yenye kipindi ya Mungu kwa Wasimirna walioamini. Wazee wa mwanzoni wa kanisa waliipa Simirna ushawishi wa kweli wakati wa kanisa la Simirna. Jina la kanisa hilo lilikuwa Simirna. Simirna hasa hilo linamaanisha utungu manemane linahusishwa na mauti, maana walikuwa wanakufa. Kanisa lililoteswa, Mungu aliwaita walioteswa. Mungu aliangalia mateso yao na kuwapa neema ya kuyavumilia. Aliangalia dhiki yake na kuwapa ushindi juu ya mauti. Aliangalia umaskini wao akawapa utajiri ndani yake. Kanisa la Smirna lilipitia tanuru ya dhiki iliyowaka moto ya dhiki, bali lilikuwa harufu zuri kwake. Ndio, ni hao the masalia. Sasa sio kanisa zima la Simirna, masalia tu ndio ninaonena habari zao. Zile siku kumi za dhiki zinamaanisha miaka kumi ya mateso yenye umwagikaji mkubwa mno wa damuiui. Kama ninaweza kuendeleza herufi za jina hili ama kulitamka ama siwezi, huyu alikuwa ni mkuu wakati huo, ninaamini, naamini alikuwa aliyemwaga damu sana kuliko wote tangu Nero katika mwaka wa sitini na saba Diocletian kwenye mwaka wa mia tatu na tatu hadi mia tatu kumi na mbili AD. Mungu anawasihi Smirna na wawe waaminifu hata kufa kama yeye alivyokuwa nami, nitawapa taji ya uzima kama vile Baba alivyonipa mimi. Mungu alimwahidi mshindi katika vita, ushindi juu ya mauti ya pili. Msiogope hao wanaoweza kuua mwili, bali yeye anayeweza kuiangamiza nafsi, ama kuiua nafsi hiyo. Wasingirna walipaswa wavumilie hata mwisho, msiwaogope wanadamu, na taji ya uzima mtapewa. Mateso ya Ukristo katika zile nyakati yameainisha katika nyakati za kanisa wa Simirna ni muhimu sana, tutapenda kuuendea katika muda mfupi tu, Bwana kipenda. Now, sasa kama baadhi yenu mkikosa baadhi ya haya, wakati kama nikiandika upesi kupita kiasi kwa hao wengine darasani, basi tunanini tunanini, hakika mnaweza kuyapata kutoka kwetu wakati wowote mtakao, tutafurahia kuwapa. Samahani. Now, sasa katika mlango wa pili na kifungu cha nane tunaanza usiku wa leo. Sasa tulimwacha wapi jana usiku? Hakika alikuwa aliutukia huo u Nikolai hiyo ni kweli. Sasa Mungu anafanya nini? Tunapaswa kuwa tumeona nini? Kwanza ufunuwa Yesu Kristo, kwamba yeye ni nani na kile yeye alicho. Sasa jambo lingine kuu, tunaona ya kwamba anachukia kitu chochote kitakachoweka kitu chochote kulitawala kanisa lake mbali na yeye mwenyewe. Yeye ni Mungu mwenye wivu. Jinsi ningetaka kusimama, maana tuna vifungu vinne tu hapa, kunukuu tu kitu kidogo. Ni wangapi wanaweza kukumbuka wakati yule nabii mwema Samueli, wakati Israeli wote walipotaka kufanya kama walimwengu wengine? Nakumbuka hilo. Naye nabii akawaambia akasema, mmekosea, lakini walitaka kufanya kama Wafilisti na kama hao wengine. Sema hilo ndilo lililotukia hasa katika wakati huu wa kwanza wa kanisa. Ni ajabu kwamba watu hawataki wa Mungu awaongoze, wanataka kufuata, wanataka mtu fulani. Israeli ilifanya kosa mbaya kuliko yote iliyowahi kufanya, wakati neema ilikuwa tayari imewapa nabii kiongozi ikawapa mwana kondoo wa upatanisho na kuwapa chakula kutoka mbinguni na mambo yote mazuri ambayo neema ilikuwa imewapa. Na bado katika 19 kutoka kumi na tisa walitaka sheria, walitaka kuwafanya madaktari wa uungu na kuwapata watu, walitaka kuwa na kitu fulani cha kufanya katika hilo pia. Mwanadamu siku zote anajaribu kumshinda akili muumba wake aliyemuumba, wala hafanyi kitu ila kujiua mwenyewe kama vile jumapili chache zilizopita nilihubiri juu ya D D ni chotara, na hiyo ni hakika. Unapochanganyishia mbegu, kitu chochote kamwe hakiwezi, kimekwisha, kimeisha, hakiwezi kurudi tena. Nyumbu hawezi kuzaa tena na kupata nyumbu mwingine. Kwa sababu yeye nini? Nyumbu ni chotara. Muhindi mzuri, huwezi kukuza mahindi mazuri kutokana na mahindi chotara. Hata hayatenini huenda yakachomoza, bali nini? Loo, hayafai kitu hata kidogo, huwezi kuyakuza so chotara. Kifai kitu chochote, chotara hakifai kitu na hiyo dini chotara haifai kitu. Almuradi unajaribu kuongeza kitu fulani kwa yale Mungu alisema, ama kufanya jambo one ambalo Mungu hataki ufanye, ni it dini chotara huenda yakaonekana ya, ya kupendeza. boo mahindi chotara yatang'aa kuliko mahindi asilia, na maskini nyumbu atawashinda kazi farasi wawili. Vema, hiyo ni haifanyi kazi ndugu. Tunaokolewa kwa neema, hatuokolewi kwa matendo, bali kwa neema. Kwa hiyo huenda hiyo, natumaini hamtafikiri matamshi haya. mneketi chini yanga hiko nami na nahisi na hapa juu, mnaona kwa maana kuna wapresbaiteri wamethodisti na wa kila namna hapa ndani, tunajua hilo na kwa hiyo uh, ni inaihisi nanyi, inawapasa kustarehe kidogo, mara kwa mara muutikise huo kwa yeah. namna fulani. Sasa sikilizeni, chochote chotara hakifai kitu. Inakupasa kuchukua cha asili jinsi Mungu alivyokiumba, ndipo una kitu ambacho ni halisi. Sasa tunaona ya kwamba basi kanisa hili la Israeli wakati wakipita, Mungu alikuwa wa amewalisha na kuwashughulikia na kuwafanyia kila kitu, basi hatimaye wakaangalia kwa Wafilisti wa na Waamori na wengine mbalimbali na kusema tunataka mfalme, wana kitu tusicho nacho. Hilo ndilo jambo lile lile watu wafanyalo leo hii mmoja wa hawa dada zetu ataangalia kwenye televisheni na kumwona Gloria Swanson ama yeyote wao, baadhi ya hao wanawake waliovaa nguo ya aina fulani, nao hawawezi kuvumilia mpaka wapate moja. Mnaona, mnawaona na wanawake katikati ya mji loho, hiyo si ni nzuri sana. Unajali nini? kila amevaa, watu wako hivyo tu. Nilisema ni siku ya u... uigaji. Mtu fulani anataka kuiga huyo mwingine. Hebu chukua uh, kuna Elvis Presley wengi sana sasa, na nawaambieni, usingeweza kuarundika kwenye mabehewa kwa sababu amekuwa maarufu katika nini ya uh, kimwili uh, uh, uigaji. Tuna jambo lile lile katika dini. Uh, ninii <imitation> <of all the imitation> nilikuwa nikisoma historia ya Martin Luther na yeyote wenu wanahistoria mnajua, walisema haikuwa ni jambo la ajabu kwamba Luther angeweza kujipinga kanisa Katoliki na kupita nalo. Bali ajabu kubwa zaidi ni kwamba angeweza kushikilia kichwa chake juu ya ulokole wote uliofuatana na uamsho wake na bado adumu na neno wao. Ndio muujiza jinsi ambavyo Mungu alimweka huru na mnyofu sasa. Kwa hiyo wakamjia huyo Samueli wakasema, tufanyie na ama tufanyie mm, no, mfalme. Naye Bwana akamwambia ya kwamba alilikataa wazo hilo, jinsi hasa alivyolikataa hapa kwa madhehebu like kama tu vile alivyolikataa hilo. Yeye anayakataa madhehebu hakatai, he ha utaratibu, bali dhehebu mpangilio yes, hatuna budi kuwa nao, lakini na hebu haitubidi kuwa nalo kwa maana so -so. ana utora mipaka sisi so -so. si, ni fulani fulani. Je, wewe ni Mkristo? mimi ni Methodisti. yeah, Je, wewe ni Mkristo? Mimi ni Mbaptisti. Hilo alimaanishi zaidi ya nguruwe katika hilo hilo, alina uhusiano wowote nalo hata kidogo. Mkristo, nilimuuliza msichana mmoja usiku mmoja jukwani, je, wewe ni Mkristo? Akasema, nataka uelewe ninawasha mshumaa kila usiku, kana kwamba hilo lilikuwa na uhusiano wowote na Ukristo. Mume mwingine akasema ni Mmarekani. Hakika vyema, hilo alina uhusiano wowote nalo hata. Wewe ni Mkristo kwa sababu wewe ni mwenyeji ufalme mwingine. Ndio, ni kweli. Nawe uko, uko katika ufalme mwingine wa huko juu. sasa Samweli alifanya nini? Jambo li lilelile tu ambalo Mungu alifanya hapa. Samweli aliwaita Sa Israeli pamoja. Akasema, sasa nisikilizeni, ninataka kuwaulizeni jambo fulani, pamewahi kuwapo na wakati ambapo nimepata kuwaambia jambo lolote ambalo halikuwa ni kweli. Akasema, mi, mimi ni nabii wa Mungu, Mungu, miongoni mwenu niambieni wakati mmoja niliopata kuambia jambo lolote katika jina la Bwana ambalo halikutimia." Hivyo ndivyo Samweli alivyowaambia. Alisema, na hivi Mungu haja waliisha na kuwashughulikia na kufanya mambo haya yote. Akasema, mnatenda dhambi kwa kujaribu kufanya kama mataifa mengine, so no, wakasema. Akasema, nataka kuwauliza jambo lingine, nimewahi kuchukua pesa zote kutoka kwenu? Nimewahi kuwaomba sadaka ama je, nimewahi kuambia lolote katika jina la Bwana ambalo halikutimia? Wakasema, la kamwe, hukuchukua pesa zetu, hiyo ni kweli wala hujawahi kutuambia lolote katika jina la Bwana ambalo halikutimia. Akasema, basi nisikilizeni, na tena dhambi kwa kujaribu kufanya kama hao wengine. Lakini walitaka ufalme kwa vyovyote -vyo vile haidhuru kama ilikuwa ni sawa ama si sawa, wa walitaka kulitekeleza wazo lao hilo. Ni jambo lile lile kanisa lililofanya papa hapa katika Efeso. Walichukua fundisho la Nikolai na walipolichukua, iliwasukuma moja kwa moja kuunganisha upagani na Ukristo pamoja na kusababisha miaka elfu moja mia tano ya nyakati za giza. Ndipo wakati Luther alipowavuta nje kama zamu ya pili, Walutheri hawakufanya jambo lile lile walilofanya huko Efeso? Kweli kabisa. Sasa kama taangalia vinara vya taa havikukaa hivyo hasa. Vilianza chini hivi, vikaja juu. Vema, kile kirefu zaidi, mbali na mahali alipokuwa amesimama, kilikuwa hiki hapa juu. Ndipo ukristo polepole ukasongwa kabisa, wakati ukitoka mahali yeye alipokuwa amesimama katika umbo la msalaba, kama vile tungemuona yeye katika mlango wa nne katika umbo la msalaba namna hii. Nao huu ni mkono wake wa kulia, ule ulikuwa ni mkono wake wa kushoto. Sasa papa hapa yeye alikuwa ameweka mkono wake juu ya kanisa hili na juu ya kanisa lile alikuwa ni Alfa na Omega pia, na hakika zote zilikuwa katikati ya haya mawili, nyaraka zingine zote. Lakini yeye hasa alisema Alfa na Omega. Yeye alikuwa na upinde wa mvua juu ya kichwa chake ambao ulikuwa ni agano lake. Sasa kama ukiangalia nuru ya Pentekoste mahali ilipoanza, polepole pole ilizima. Hawa watu Ereneo, Polikapu na hao wengine wote walitia muhuri ushuhuda wao kwa damu yao mpaka hatimaye ikausukuma Ukristo, ukaingia katika siku zenye giza kuliko zote sasa angalieni ule wakati wa kwanza ng'ambu ya lile nundu kuu ikija ilikuwa ni nuru ndogo nuru zaidi kisha nuru zaidi angalia jinsi inavyoanza kumulika tena kufikia siku ile na sasa mwishoni mwa wakati huu imebashiriwa hapa kwamba litafikia kwenye laodikia vuguvugu sasa ili hapa mbona kama kitu hiki hapa kiliwaleta kwenye hiki kwa nini tupende hicho hapa chini katika pentekoste nani mnajua ya kwamba Biblia ilisema atatokea mnyama, nasi tunajua huo ni upapa wa Kirumi. Hiyo ni kweli kabisa. Ndipo wangefanya sanamu ya huyo mnyama. Sanamu ni nini? Kitu kilichofanywa kama huyo, na hiyo ni muungano wa makanisa, na Pentekoste iko ndani yake. Utakuja wakati ambapo ama utakuwa mfuasi wa dhehebu fulani, au huwezi kufungua mlango wako. Sasa mtaona kama hilo si kweli. Hiyo ndio sababu tunayashambulia, yeah. Hata kufa na Bwana, huwezi chini kuliko hayo. Watajaribu kuwadunga sana, hata watajaribu kunini, hawata kuruhusu kununua wala kuuza isipokuwa uwe na alama hiyo ya madhehebu juu yako. Inaingiza moja kwa moja ndani. Ni kama tu siku ile hasa waliwachoma moto walinini, nilisimama tu pale kwenye uwanja huo wa michezo nikalia kama mtoto mchanga nilipoangalia kule juu ambako wapiganaji wa wangeketi kwenye maskini ule uwanja wa kale pale, na kuviona vitu hivyo na kujua ya kwamba wengi wa ndugu zangu wa Kristo walilia na si, waliliwa na simba nana kuraruliwa vipande vipande mahali pale na wana wake na watoto wadogo na kadhalika. Nami nafikiri kama wote walikufa katika imani, ningewaibisha sasa na Bwana ndugu, Mungu nijalie ni nijajee imani waliokabidhiwa watakatifu mara moja, jambo lile lile, hata liwe lisilopendwa na watu jinsi gani. Mtu fulani daima anataka kusema Vema, mtu fulani alisema si muda mrefu uliopita noniwa udumu wangapi mashuhuri hudumani wamenipigia simu na kusema, ndugu Branham usipoachana na jambo hilo kila dhehebu litakutukia bona. Nikasema kuna mmoja ambaye hata nitukia huyo, ni yule ni aliye mbinguni, huyo ndiye ninaye mtafuta. Naona sasa, mimi nawapenda watu katika kila dhehebu, hakika, lakini nimepata kuambia lolote ambalo Bwana katika jina la Bwana halikutimia naona kila kitu kimesemwa na kutendwa vizuri. nimewahi kuwaomba fedha basi. Kaeni mbali na madhehebu, ninyi iweni huru katika Kristo. Acheni Roho Mtakatifu daima aingie na kutoka kanisani. Jambo pekee ni kwamba ondoleeni to mbali tofauti hizi ndogo ndogo kutoka kwenu, itikadi ndogo ndogo na hisia ndogo ndogo za ajabu ajabu kwa ndugu zenu na vitu kama hivyo, vitikiseni vyondoke. Msihache shina lolote la uchungu kama lichipuke nafsini mwenu, msiliruhusu litawaozesha. Kweli, dumisheni upendo. Sijali watu wanawachukia kiasi gani, wapendeni kwa vyovyote vile. Ikiwa hamwezi kufanya hivyo, mnahitaji mna nini nyingi hamjanini amjakiwa muhuri, mna mahali palipolegea bado. Kwa hiyo njoni, rudini, mkatiwe muhuri vizuri sana kwa damu ya Kristo, litawasafisha na shina lote la uchungu. Naam. Now, sasa naona lakini, tunajaribu tena. Baraka za kipekekose zilishuka yapata mwaka wa elfu moja mia tisa na sita mahali fulani. Mle ndani yupo mhudumu anayeketi pamoja nasi usiku wa leo, mishenari kutoka one, that... Tibet, mmoja wa walio wa, sisemi hilo kwa sababu yupo, natumaini ya kwenda nyumbani. Nafikiri angali hapa one, alikuwa atuhubirie kidogo kabla sijashuka kuja na huyo mtu anakumbuka petekofya kwanza, hapakuwepo na dhehebu lolote. Kila mtu alikuwa na vitu shirika lo, jinsi ilivyo rahisi kupiga hatua mbaya papo hapo, na jinsi inavyoonekana ni jambo zuri kwa wenye elimu. Angalieni Israeli, hawakujua kabisa. Wakati walipokuwa wamesimama pale ukingoni, wakipiga makelele. Sasa unasema aina hii ya dini ni kitu kipya? Mbona ndiyo ya kale sana iliyopo, hakika hata kabla ulimwengu haujaumbwa walikuwa wakipiga makelele na kumsifu Mungu. Mungu alisema hivyo, alimuuliza Ayubu alikuwa wapi, uh, hapo nini, hapo nyota za asubuhi zilipoimba pamoja na wana wa Mungu wakapiga makelele kwa furaha. Hiyo ni kabla ulimwengu haujapata kuumbwa. Lakini sasa waangalie Israeli walikuwa wameona miujiza au ni wale wapentekoste wa, wa mwanzoni. Israeli, Pentekosti ya siku hiyo. Sasa walikuwa wametolewa Misri, Mungu alikuwa amewabariki akawapa kila namna ya ishara kuu na maajabu na, maya... na kuwakomboa, ndipo waliposimama hapo ukingoni really na kufanya mkutano wa kiPentekosti, waliufanya sasa sikilizeni. Musa aliimba katika Roho, naye Miriamu akachukua tari na kukimbia ukimboni, akipiga tari hii akicheza katika Roho, nao binti wa Israeli wakamfuata wakicheza katika Roho. Kama huo si mkutano wa kiPetekoso, sijawahi kuona mmoja. Hawakuamini kabisa ya kwamba nchi ya ahadi ilikuwa miaka arobaini mbele yao, ilikuwa yapata maili arobaini tu lakini ingewachukua miaka arobaini kusafiri maili arobaini kwa kuwa walichagua wa kitu kibaya walichagua kuwa na sheria badala ya kumwacha Roho Mtakatifu awaongoze, ile nguzo ya moto iwapeleke na kuwaongoza. Walitaka kuwa na jambo la kufanya wao wenyewe, walitaka kuwa na makuani fulani na watu fulani mashuhuri na maskini, teolojia ambayo wangegombania, badala ya kuendelea tu na kumruhusu Roho Mtakatifu awaongoze. Walikuwa katika Roho, Mungu alikuwa amewapa kila kitu, bali iliwabidi kuwa na jambo fulani la kufanya ndani yake. Ni kama tu kuchanganya mbegu. Tena achaneni na ng'ombe, Achaneni na farasi, achaneni na chakula wao. Sayansi ilidai katika Reader's Digest maka, makala yake, kama wakiendelea kutotarisha chakula na watu wanakila kama vile kuku, wamemdhofisha kuku huyo sana, hata hana mabawa wala miguu. Na kama kitaga mayai a, anataga hata akafa. Wanaweza kuishi tu mwaka mmoja, nazo tishu ni nyororo sana, ni vigumu kumla. Nao watu wanaomla, anawapotosha watu. Hiyo ni kweli. Mwajua, ulawii umeongezeka apata asilimia arobaini Marekani katika mwaka mmoja uliopita. Na je, mlijua ya kwamba sayansi inadai ya kwamba wanawake wanakuwa wapana mabegani mwao na wembamba nyongani nao wanaume wanakuwa wembamba mabegani mwao na wapana nyongani Mnakula mbegu zilizopotoshwa, mnakula vitu vilivyopotoshwa. Mwili wako uliumbwa upate kusawi kwa vitu vya asili. Nacho kinafanya nini? Hata kinabadilisha mtiririko asilia wa wanaume na wanawake, mpaka Hollywood, hata serikali yetu na kila kitu kimejaa upotovu. Anafanya nini? Wanajiletea hayo wenyewe kwa mti wao wenyewe wa maarifa, wanajiua wenyewe. Rudini hapo mwanzoni. Achaneni na maumbile, achaneni na Mungu. Liwekene kanisa katika Roho Mtakatifu na muondokee maskofu hawa wote na mapapa wenye kila namna ya fundisho. Rudini mahali tulipoanzia, rudini. Yesu angalikuja usiku wa leo, ungesema mimi ni Methodisti, angesema haikuwa hivyo tangu mwanzo. Mimi ni Mpresbiteri, haikuwa hivyo tangu mwanzo. Ni kitu gani kilichokuwako hapo mwanzo? Ujuzi wa kipentekoste wa ubatizo wa roho Mtakatifu. Hivyo ndivyo ilivyoanza. See, lakini mnaona ilibidi tulipotosha. Lo, inalifanya la kupendeza zaidi hakika. Ile kanisa dogo kule chini likicheza na kupiga makelele na kushuka mtaani na watu wakiwatupia mawe wakiwa jaki na kila kitu namna hiyo, hilo halipendezi sana. Lakini sasa tunayo doksolojia kuu na kanuni ya imani ya mitume na lo, daktari PhD LLL maradufu d fulani wa fulani, kama mchungaji wetu nao wanatoka na kusema amina kama ndama mwenye magango na kwende, namna hiyo mambo hayo yote namna hiyo. Samani, sikumaanisha si, si, kusema hivyo. Samani, sikumaanisha si, kusema hilo si, si, namna hiyo. Mnaona, sikumaanisha si, si, hilo hilo hilo, halimpasi mtumishi wa Mungu. Ninapenda like mkutano mzuri wa kale wa Kipentekoste ambapo nguvu za zi Mungu zinashuka, nawe unapiga tu makelele na, na kupata sauti na kumtembo Mungu ukiwa na wakati mzuri sana. Hivyo ndivyo roho amewashika hao watu we, uh, lakini sisi ni vigumu kusikia amina, tena ni amina hata hivyo hapo ndipo tunapofikia. Mnaona madhehebu haya magumu, kiburi. Sasa je, mitu, kulikuwa na unabii kuhusu hilo? Mnakumbuka unabii wa Paulo? Jana usiku, najua kwamba baada ya kuondoka kwangu, mbwa mwitu wakali wataingia miongoni mwenu, na watu watabaka lenu wenyewe, na ni hii wenu, mumo humo kanisani mwenu, hao wa kanisa wa Katoliki la Kirumi wakiinuka watainuka miongoni mwenu na kuwavuta wanafunzi wa wafuate nao mwa, wa Paulo tunaona walifanyika wa Wanikolai. Msikilizeni Roho akizungumza kupitia kwa nabii tena, katika siku za mwisho kutakuwako na nyakati za hatari, kwa kuwa watu, watu watakuwa wenye kujipenda wenyewe. Mimi ni daktari naniwa na nani, na usiniambie vipi kulihusu sasa Nataka ufahamu kwamba mimi ni mpresbiteri. Haleluya! Ama mimi ni mpentekoste. Hiyo inaleta tofauti gani? Kama wewe si mpentekoste kwa asili, ule ujuzi wake, unaona? Naam Bwana, mimi ni mfuasi wa Assemblies, mimi ni mfuasi wa Church of God. Vema hilo, hiyo inaleta tofauti gani kwa Mungu? Inakupasa kuwa mshiriki wa ufalme wa huko juu, unaona? Hiyo ni kweli. Sasa kama kama ukiona nini mambo hayo yote ni mkusanyiko wa waki wamipepesuko sasa ili lilisema wangekuwa wakaidi plan, wenye kujivuna wapenda God. Wanasa kuliko kumpenda Mungu. Loo, hawawezi kwenda kanisani jumapili usiku mradi tu kuna kipindi kizuri cha televisheni. Oh, kinachoendelea. Lo, jamani, daima wao hata makanisa yana timu za mpira na supu ya jioni na karamu za mchezo wa kriketi na wapendao anasa kuliko kumpenda Mungu, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia na wasiowapenda walio wema. Hawa wakiwadharau wale, mnaona hawa wakiwadharau wale, wakiwasonga, wasiopenda waliowema. Oh, lo, unasema hao ni wakomunisti ndugu? La, la. la. Wakaidi, wenye kujivuna, wapendao wanasa kuliko kumpenda Mungu, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia, wasiowapenda waliowema, wenye mfano, ujuzi wa kimadhehebu. Mnaona wakiwa na mfano wa utaua, bali wakikana nguvu zake Ungekuwa nini katika siku hii? Unaona wenye mfano wa utaua Unaenda kanisani kwa uchaji tu uwezavyo Jumapili, kisha unavaa kaptura Jumapili alasiri unakata nyasi uwani na kuwaita hotel tisini na mbili, naye mchungaji anatoka nje na kuvuta sigara na kurudi. Mwajua wenye mfano wa utaua, sema mchungaji, wana kanisa kule juu wananiambia kwamba mama mmoja aliponywa hivi majuzi, kutokana na hmm. hmm. upuzi. Siku za nyutiza zimepita. Well, you know that, vema unajua nini, uh, nini nilikuwa huko juu kwenye kanisa dogo, ili majuzi usiku ile misheni dogo huko chini pembeni, na kulikuwa kuna mtu fulani aliyekuwa akienda pale juu akisema kitu fulani. Oh, no, kipenzi, kama usikaribie kitu kama hicho, hao ni waende wazimu, jamani, usiwakaribia hao, hao ni watakatifu najivirikisha, no kama usinini, wenye mfano wa utauwa, bali wakikana nguvu zake, hao nao ujepushe nao kwa maana hawa ndio waendao nyumba hata nyumba na kuwashika mateka wanawake wajinga waliochukuliwa na tamaa nyingi wasiweze kujifunza wala kufikia ujuzi wa ile kweli. Hiyo ni kweli kabisa. Haya basi, shirika la kina mama la msaada, shirika hili lile maskini. Kanisa hilo lina mashirika mengi sana hata haliwezi kuiudiri Injili tena. Mchungaji hawezi kupata ila dakika ishirini na inambidi kuzungumza juu ya jambo lingine. Basi mnaona, wasipofanya hivyo, halmashauri ya mashemasi watakutana naye. Naam bwana. Lo, ndugu mchungaji mzuri, nampasa kufanya nini siku hizi? Kufanya tu vizuri, awezaje kusimama na kupogoa matawi mahali wanakotaka na kuwacha vibazi vyanguke vitakapo na kulivurumishia pale hivyo tu? Naam bwana. Hiyo ni kweli, usimwachilie usi mtu yeyote i, liubiri tu neno na hudumu moja kwa moja, nalo lishindilie tu. Kama wakikutupa gerezani, liubiri gerezani. Kama ukiwekwa mahali pengine popote, hubiri kila mahali uendapo, endelea tu kusonga mbele ukiubiri. Hiyo ni kweli. Sasa hilo ndilo limetukia, mnaona wanaizima sasa. Tunakuja kwenye, kwenye wakati wa Simiemna kifungu cha nane. Kwa malaika wa kanisa liloko Simirna andika Sermes: haya ndiyo anenayo yeye aliye wa kwanza na wa mwisho, aliyekuwa amekufa kisha akawa hai. Ninataka mwone kila wakati anapojitambulisha mwenyewe kwa wakati wa kanisa, yeye anaweka kitu fulani cha uungu wake Amen. Hicho ndicho kitu cha kwanza anachojaribu kulijulisha kanisa hicho, hicho ni uungu wake. Yeye ye ni Mungu. Naona ile hoja kuu hapa nyuma, ambayo Ireneo na hao wengine walikuwa wakibishania walijaribu kusema ya kwamba e, Mungu katika ulimwengu tatu na ni Mungu katika watu watatu na Mungu katika hili, akasema, hakuna kitu kama hicho, ni sifa za mtu mmoja, na huyo ni mwenyezi Mungu hiyo ni kweli. Kwa hiyo nini, daima wamekuwa na hilo. Na yeye Mungu, hapa katika mwanzo, anajitambulisha mwenyewe katika moja ya nini wake wa uungu wake. Unaona, yeye anajitambulisha mwenyewe kwanza hapa mimi ndimi aliyekuwako aliyeko na atakayekuja, nami ni mwenyezi. Hapa anaanza moja kwa moja na wakati wa Smirna. Sasa sasa, sikilizeni, mimi kwa malaika wa kanisa liloko Smirna, nasi tunaamini kwamba huyo ni Ireneo. Andika haya ndiyo anenayo yeye aliye wa kwanza na wa mwisho Mnaona okay, akajitambulisha yeah, mwenyewe. Mimi ni Mungu sasa wa wakati huu wa kanisa, sitaki miungu wa nne ama watano mbalimbali mbali. Hapa mi mimi ni Mungu. Mnaona jambo ndilo hilo, aliyekuwa amekufa kisha akawa hai. Amina. Sasa huo ndio ndio utambulisho now, sasa are, sasa Simirna inamaanisha uchungu. And, uh, na inatokana na man, neno manemane And, uh, manemane na kanisa la, la kwanza uh, kanisa la kwanza na lilikuwa limepoteza upendo wao wa kwanza injured, kanisa la Efeso nalo na kanisa hili lilikuwa limeanza kuwa na shina la uchungu likichipuka ndani yao, kwa kuwa kanisa hili, kanisa kuu, sehemu kubwa, walio wengi siku zote walikuwa wakipinga sana Roho Mtakatifu kulitawala kanisa, nao walitaka kutawala wenyewe walitaka kuweka ukasisi, walitaka kufanya kama watu wa Agano la Kale walivyofanya. Walitaka makasisi nao, kama miungu wa kipagani huko nyuma, ambapo waliongokea, walikuwa na makuhani na kadhalika wa, wa, wa Jupita na makuhani wa Venus na kadhalika wa, wa, wa. Wanataka kuingiza kitu hicho hicho na kuwafanya watu hawa. Mnaona chanzo cha kitu hicho chote ni upagani Wapagani wote wana makuhani hao, hao na vitu kama hivyo, lakini lakini kanisa la Mungu aliye hai ni keni kwao. Kristo ndiye kuhani wetu, kuhani wetu mkuu. Tunaye kuhani mkuu, meza pia ambayo tunakulia. Sasa kanisa hili lilikuwa limeanza kuchipusha shina la uchungu kwa nini niliona uchungu juu ya wale wanaotaka kuendelea na Roho Mtakatifu? Upendo ulikuwa umefifia, nao walikuwa wakijaribu kuubadilisha kwa kanuni za imani na madhehebu, wakiuacha uongozi wa Roho Mtakatifu kwazia hilo. Hiyo ndiyo sababu u, u, uchungu ulikuwa ndani yao. Vema, sasa kanisa la kwanza, ili uchungu ulianza kunyemelea kanisa la pili zaidi kidogo na hatimaye uliingia moja kwa moja ndani, kwa sababu walikuwa wakiunda kanisa bora zaidi. Walidhani hivyo. Hapa hapa walikuwa na kitu cha kiungwana. Wale watu mashuhuri wa Kirumi wangeweza kuingia mle. Kwa nini? Walikuwa na papa, walikuwa na, walikuwa na watu mashuhuri, makardinali na kadhalika. Walivalia navii, waliachana na kelele zote na kila kitu walichokuwa nacho, wakawa wanyamavu sana. Ndionyesha walikuwa wanakufa <laughs> walikuwa wanakufa, na kwa hiyo wakawa waheshimiwa na kuunda shirika bora zaidi. Jambo la kwanza hapa juu, waliweka kitu hicho chote katika dhehebu kubwa la kikasisi, Kanisa la ulimwenguni moja la Kirumi, kanisa katoliki la Kirumi, katika ule wakati wa giza. Vema basi, walikuwa na waheshimiwa na walikuwa na tabaka loli, likuwa ni la kupendeza zaidi kuliko wakati walipokuwa, walipokuwa wakisimama mtaani na kuwabidi kutembea wamevikwa ngozi ya kondoo kama ngozi ya mbuzi na wakiwa na kukatwa kwa misumeno nanana na na na kuchekwa na kudhihakiwa, na kama vile Paulo alivyosema katika Waibrania mlango wa, wa kumi na moja. Mbona kanisa hili kubwa mashuhuri lenye majoo mazuri limevaa masketi ya ndani na na vitu hivi vingine vyote wanavyovaa namna hiyo? Hakika lilionekana ni la kiungwana, baba kasisi, daktari baba, nani hii! Lo, jamani, wangeweza kumweka mbwa halisi vile lakini mnaona kilikuwa ni kitu chotara chotara, mnaona hakikuwa na uwai wowote ndani yake, wala hawawezi kurudi tena. Hiyo ndio sababu kamwe hawainuki. Wamsho wakiuteri kamwe haukuinuka tena, wamsho wawawezi wai kamwe haukuinuka tena, wamsho wakinadharayo haukuinuka tena. Wa hauku tena wala wamsho wa kipentekoste hautainuka tena kwa nini? Kwa maana mliuua, mliuchanganya na ulimwengu, pamoja na wazo la Unikolai. Hamkuwacha Roho Mtakatifu afanya apendavyo. Ni kweli, mlilifanya kanisa chotara, wala aliwezi kujizaa tena. Unapolizalisha unapata wamethodisi zaidi, wa wabaptisi wakizaa wanapata wabaptisi zaidi Katoliki kidzaa inapata wa katoliki zaidi. Utapata kitu kile kile unachoambua kutoka kwenye suke. well, lakini hebu nikuambia jambo fulani. Roho Mtakatifu anaporudi yeye, uleta kuzaliwa upya na maisha mapya, uongofu, ubatizo wa Roho, urudisha kanisa kwa nafsi yake tena, uweka uwai mpya ndani yake. Mahindi totara yana uwai ndani yake, uwai uliopo huko tu karibu kuisha. Sasa tunapata hilo katika wakati ule wa giza, kule kile kidogo ulicho nacho kishikilie walikuwa wameupinya wote sasa, bali hautaijaza tena sasa. Nini lakini? Mwili wa Yesu Kristo sio, sio dhehebu. Mwili wa Yesu Kristo ni, ni mwili wa Christ kisiri, ni mwili wa katika ufalme ambao is, ni ufalme wa kiroho uliowekwa duniani kingdom, na Yesu Kristo akiwa ndiye mfalme wa ufalme huu kuhani mkuu wa kutoa dhabihu kwa ajili ya wasafiri wa, wa katika ufalme huu. Yee ni nabii neno, anayehubiri ile kweli na kuileta nuru ya Mungu katika ufalme huu, naye ni nabii, kuhani na mfalme pia katika ufalme huu. Basi tunaingiaje katika ufalme huu? Kwa dhehebu? Kwa barua kwa kupeana mikono bali kwa roho mmoja, sisi sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja, ambayo ni mwili wa kifili wa Yesu Kristo. Nasi tumebatizwa ile, sio kwa maji, sio kwa kunyunyiziwa, sio kwa kumwagiliwa, sio kwa namna yoyote ya ubatizo wa maji, bali kwa roho mmoja, Roho Mtakatifu, sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja wa Korinto wa kwanza 12. Naam, tunabatizwa katika mwili huu kwa roho mmoja, roho mtakatifu. Ndipo sisi si mali ya chochote ila Kristo. Wewe ni wa Kristo, ni ufalme wa kisiri wa Mungu uliowekwa ambao tunaingia ndani yake kwa ubatizo wa roho mtakatifu. Napenda hilo. mm, Wapo watu karibu kila mahali ambao mioyo yao inawaka moto kwa moto ulioshuka Pentekoste, uliowasafisha na kuwafanya safi. Lo, unawaka moyoni mwangu sasa. Lo, utukufu kwa jina lake. Ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao, mimi ni mmoja wao. Ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Haleluya, mmoja wao mimi ni moja wao sasa. Nina furaha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni moja wao ingawa watu hawa huenda wasijifunze kuwa D -D -D -D -P h -D naona huenda wasijifunze kuwa wa wala kujivunia sifa za ulimwengu wote, wamepokea petekose yao, wakabatizwa katika jina la Yesu, nao wanatangaza sasa na kwa mbali, kwa upana nguvu zake zingalini zile zile. Nafuraha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni moja wao wewe una furaha na Bwana, mmoja wao tu, hiyo tu. Ninakumbuka nikitembea kupitia Memphis, maskini yule mama mweusi aliye aliyekegemeza kichwa chake juu pale, akasema: habari za asubuhi ya kasisi. Nikasema ulikuwaje? nilikuwa kasisi. Akasema Bwana aliniambia kasisi wake anashuka kuja mtaani, atakuwa amevaa kofia ya udurungi, amebeba mkoba la, no kasema nilijua ulikuwa ni yeye nilipokuona ukija. Unaona no, yeye alikuwa ni mmoja wao yaani kweli. Lo, jinsi Mungu alivyo mwema! Sasa ninaamini jambo fulani, ndugu. Bwana mwanasoma muktasari aliopewa yule msichana mdogo, huu uliyemuombea Jumapili usiku kutoka Bedford, anadhaniwa amekufa, ili aliwezi tafadhali, omba dua msichana mdogo ambaye sisi waliyemwombea hapa Jumapili usiku kutoka Benford ame, amekufa sasa hivi, walisema hebu tuombe dua. Bwana Yesu, ninaomba ya kwamba kwa namna fulani, kwa njia fulani, Bwana, maombi yetu na yasikiwe kwa ajili ya mtoto huyo. Tunakikabidhi, kikabidhi masikini kiumbe hicho kwako, kwa baba yetu Mungu. Pia tunawazia juu ya watu hao waliokuwa hapa na kusii na kuomba dua kwa ajili ya msichana huyo mdogo. E hey, Baba Mungu, ninaomba ya kwamba ya kwamba ripoti hii isiwe ya kweli Baba. Hatujui, bali ninaomba ya kwamba utaturehemu na kutupa nguvu na kuruhusu maskini kiumbe hicho kifufuke na kuishi kwa ajili ya utukufu wa Mungu katika jina la Yesu Kristo tunaomba. Amina. Bwana Yesu na aongeze baraka zake sasa kanisa sasa. Jina la kanisa linahusishwa na asili ya tabia yake. Nilijua Simirna linamaanisha uchungu. Nani? Mnaona kila moja ya kanisa, kanisa li ya kanisa sasa, ni jina la kanisa lililo na uhusiano na tabia ya kanisa hilo. Ningeweza no, kusema jambo fulani hapa lakini afadhali nisiliseme along, maana ningenielewa vibaya. Mnaona jina the... lako linao pia huenda usijue hilo true. bali linao Lo, naam, unasema sasa, hiyo ni elimu ya tarakimu la siyo? Wakati Yakobo alipozaliwa walimwita Yakobo, ambalo maana yake ni mtu wa mahali pa mwingine, lakini alipopigana mwereka na malaika Mungu alibadilisha jina lake likawa Israeli, mtawala. Hiyo ni kweli. Sauli alikuwa Sauli wa Taso, mtu katili, lakini alipomjia Yesu aliitwa Paulo. Jina la Simoni lilikuwa Simoni, bali alipomjia Yesu aliitwa Petro, jiwe dogo. Oh, lo nam, Bwana nini hii! Jina lako linahusika na kile ulicho, lina ushawishi juu ya tabia yako. Nalo kanisa hili liliitwa Simirna kwa sababu lilikuwa lina kufa. Smirna linamaanisha uchungu. Kwa maneno mengine, shina la uchungu lilikuwa likichipuka na lilikuwa likisonga sana, lilikuwa likielekea kwenye manemane. Hiyo ndio wanaipaka miili manemane, mnaona. Uh, ilikuwa ni manemane, uvumba, uh, uh, uh, kama mafuta manemane. Inatumiwa ku, kuipaka miili ikiisha kutiwa dawa isioze na kadhalika, inahusika na mauti. Nalo kanisa ilikuwa linakufa na loo hivya mwezi kuona leo hii enye marafiki, ule uamsho mkuu wa kipentekoste ambao ulikuwa na uhai miaka michache iliyopita, hivya mwezi kuona unapakwa sasa manemane. Naona mafuta yale yale yaliyokuwa katika kanisa hili hapa yameshuka moja kwa moja na kulipaka hili hapa likafa, kwa sababu wanarudi kwenye matambara ya kikasisi na kuvua mavazi yao meupe Watakatifu maskini, watu wale waliosimama huko nje waki wakiwa na Roho Mtakatifu halisi wakanena kwa lugha na kumdhihirisha Mungu. Na ndugu, walikuwa ni waaminifu na sufu yote ya yadi moja upana wa, walikuwa ni halisi kabisa, ungeweza kuwaaminia mahali popote. Sasa ujui utaamini nini, wala utamwamini nani? Mnaona kule jambo fulani lililotukia, jambo fulani limetukia. Ni kitu gani wanapakwa manemane ya uchungu, wakiinuka mmoja? Ni kitu gani kiusababisha mmoja aliingia? Kulikuwa na kanisa lililoitwa la kwanza, lilikuwa ni baraza kuu ndipo wakaliita Assemblies of God. As kutoka kwa ku Assemblies of God likaja Church of God church kutoka kwenye Church of God, ndipo wakaanza kuangalia ngambo ya pili, kasema ninyi ni Assembly, huyo mwingine kasema ninyi ni Church of God, ndipo kutoka kwa hilo likaja United Pentecostal Church of God, ku God. God. juu ya hoja fulani, alafu muda si muda wa juu badala ya kuikubali nuru na kutembea ndani yake, mbona walijiundia dhehebu mpaka wasingeweza kuikubali nuru? Sasa, wakati huu ubatizo katika jina la Yesu Kristo ulipoletwa badala ya Baba, mwana na roho mtakatifu, wa Assemblies of God walikuwa tayari wamejitia nanga, kwa hiyo wasingeubadilisha. Nao wanajua ni kweli. Nampa changamoto yeyote wao aonyeshe kwamba si wa kweli kwa Biblia ni ukweli mtupu, lakini wafanye nini? Hawawezi kuchukua, unaona, wangevunja kanuni yao ya imani, hawawezi. Halafu wa umoja walifanya nini? Badala ya kukubali na kuendelea, wakawa wagumu. Mungu abarikiwe milele, tunayo nuru, nani amna, sisi ndio. Walifanya nini? Wakaunda dhehebu. Huwezi kumuundia Mungu dhehebu. Mungu hata hana umbo. Bibilia ilisema la, hakuna kitu cha utaratibu kumuhusu Mungu. Sasa ndipo Waasemblies wakajaribu undia dhehebu na kuwafanya nini yao hao, ndilo kanisa halisi. Hivyo umoja wakaja wakajaribu kuliundia lao dhehebu, nao walikuwa na nuru zaidi. Basi walifanya nini? Walililipua kwa njia ya uchungu ya kichoyo ya, ya ambayo walitumia. Badala ya kutangaza kwa chumbi na utamu, walijaribu kumwondoa huyo mwingine kwenye ushirika, wasiwe na uhusiano wowote naye, na hilo ndilo lilolisababisha, lilo li ulikuwa umeenea. Basi muda si muda, mwajua, lingine likatokea, wakawa na hili, na sasa wakatengana. Mmoja akasema ee, anakuja juu ya farasi mweupe, huyo mwingine anasema twaja juu ya wingu jeupe. Mungu abarikiwe, nitaunda dhehebu hapa. Unaona jinsi wafanyavyo. Ikasambaza manemane. Manemane ilifanya nini? Iliufungia undugu nje. Wanawake wengi wanaume, usiku wa leo, katika sebes of God wangetaka kuja na kubatizwa katika jina la Yesu Kristo, wakijua ya kwamba huo ni ukweli wa Mungu, wangefukuzwa kama wangefanya hivyo, na wengi wa umoja wa sasa. Mimi si wa umoja, siamini umoja katika ile njia wanayouamini, wa siamini Yesu jinsi watakazosema Yesu. Kuna mayesu wengi sana, ni Bwana Yesu Kristo. Ni kweli sasa, wala si, si, ninaamini ni, ni hilo tofauti na vile wanavyoamini. Wanabatiza katika jina la Yesu, katika jina la Yesu kwa kuongoka ya kwamba kubatizwa kuongoka kunamleta Kristo kwako kwa ajili ya ubatizo wako wa maji. Siamini hilo, ninaamini kuongoka huja kwa damu ya Yesu Kristo kupitia kwa Roho Mtakatifu. Hiyo ni kweli. Ubatizo ni tendo tu la nje kwa kazi ya ndani ya kuzaliwa upya ambayo tayari imefanyika, naona. Kwa hiyo sikubaliani na jambo hilo, hilo ni sawa, bali wote ni ndugu zangu. Wakati nilipoanza kama mhubiri wa Kibaptisti kwa mara ya kwanza, walikaribia wakasema, ndugu, wewe njoo huku, tunalo na tulileta hapa. Nikasema, si hata mmoja wenu. Ninasimama moja kwa moja katikati ya vikundi hivyo viwili na kusema, sisi ni ndugu. Sijali nini, sijali kama mtu ananipinga, hilo halileti si chembe moja ya tofauti kwangu. Yeye angali ni ndugu yangu, ndugu anayependa sabusa ya matofaa. Mimi sina napenda ya cheri zaidi, bali sitamuondoa kwenye ushirika anaweza kula sambusa yake ya tofaa, nami ni ile yangu ya cheri, nami naweka ute wa yai uliopikwa na suke juu ya, ya yangu kama itati, mbona anaweza kuichukua. Mnajua hilo duangwa, yake, nina ni kitu gani, vile vitu vilivyotwangwa wanavyoweka juu yake, jua krimu iliyotwangwa ninaipenda. Ninazeeka kupita kiasi sasa, lakini mimi mimi mimi hiyo ndio ninayopenda. Kama yeye haipendi, sio lazima aile, hiyo ni sawa. Nitaila yangu, lakini angali ni ndugu yangu. Hiyo ni kweli, na kwa hiyo, na napenda hilo, napenda ushirika. Lakini wakati tunapochora mistari namna hii na kusema la, hili ni jebu letu, wala tutanyoosha mkono na kupeana mikono na huyo mtu mwingine na kusema Mungu abarikiwe, ndugu, jamani, hapo ndipo unapoita ushirika. Usipofanya hivyo, unapata shina la uchungu kama tu wasimirna na walivyoupata kule nyuma nawe unasababisha jambo lile lile, neema. Kwa hiyo jina lao lilikuwa utungu wa Nikolai. Waliendelea kuwazima mpaka kwenye zile nyakati za giza. Wakati wa Luther ulileta hatua ya kwanza ya neema, nuru kidogo ikaanza kuangaza, ndipo akatokea. Baada ya hayo, akaja John Wesley pamoja na utakaso, nayo ikang'aa zaidi kidogo ndipo ukaja ubatizo wa Roho Mtakatifu pamoja na Wapentekoste, ukiirudisha tena imani ya baba zao bali wasingeweza kuidumisha jinsi hiyo. Hivyo basi iliwabidi kuiundia dhehebu, ndipo wakaanza kurudi moja kwa moja katika unikolai tena, vile hasa Bibilia ilivyosema wangefanya. Sasa inanibidi kuangalia hapa, ama nitaipata, wakati mwingi sana umechukuliwa. Hebu tukiendee kifungu cha pili ama nini, hicho kingekuwa ni kifungu cha nane tisa. Vyema, sasa yale mateso, kifungu cha tisa: nayajua matendo yako, dhiki yako Kini, lakini utajiri loo jamani, mimi sasa, yeye anazungumza na kanisa sasa, kanisa halisi sio wengine, walichukia matendo yao ya Wanikolai well, na jua na matukano ya hao wasemao ya, ya kuwa ni Wayahudi nao sio, bali wao ni sinagogi la yeah shetani. Sasa walikuwa wakilalamika, walikuwa maskini sana, nini? Walikuwa wamechukua yote waliokuwa nayo, walikuwa wamejenga kanisa lao dogo kama hili, na kwa kuwa walikuwa ni kundi dogo sana, walikuwa wamewasukuma nje. Lile kanisa kubwa lilikuwa limefanya hivyo, wakalinyamazisha kabisa. Nao likasema, ninajua, ninajua inawabidi kukutana huko chini pembeni, mnakutana vichochoroni ama mahali popote pengine mwezapo nami nimekuwa kwenye mapango ya kusikia ambamo wanalazimika kukutania, wanateremka chini ya ardhi na kukutana na kadhalika. Vile ninajua dhiki zako, pia ninajua shida zako na kadhalika namna hiyo, bali unafanywa tajiri kwa dhiki hizo. Lo, jamani, niambia, wakati wowote wa mateso yanapokuja juu ya kanisa ulipa nguvu siku zote, yanalipa kanisa nguvu katika mateso. Ninajua dhiki zako, bali utajiri kwa nini umenishikilia mimi, utajiri bali your... dhiki zako hazikuhudi sasa. Nini mliona? Wanikolai walikuwa wamejipatia sinagogi. Sasa Bibilia ilisema hivyo hapa, mliona hapa katika kifungu cha tisa, ambapo ambayo, nao sio bali ni sinagogi la Shetani. mm -hmm. Kanisa la kweli lilikuwa limesukumiwa nje. Wanikolai walikuwa wamechukua mamlaka na nini, walikuwa wamewafukuza watu waliokuwa na roho Mtakatifu. Kwa hiyo basi hawakuwa ha, na haja nao. Endapo Simirna huko Asia ingalijua tu ya kwamba mambo ya kwamba taji za wafia imani zingaliwangojea wangalitetemeka naona. Sasa kwa maneno mengine, kile wakati unabii huu ulipoandikwa na kutungwa chini, nalo kanisa likaupata nao, wakaona walikuwa ndio watakaovaa taji ya wafia imani. Mbona wange ninii, mbona lingewashtusha hata kufa walikuwa wakiutazamia wakati wowote au kuja katika wakati you wao know. Wow. Alafu labda baadhi yao walisema vema, mwajua, mwajua, nawaambia, nabii huyo alikosea, uan alikosea, yeye yeye, kwa maana hajikutukia kwetu Father, sisi hapa Smirna, mbona ilikuwa hiwe ni mamia ya miaka baadaye, unaona. Lakini it's Mungu it's anaposema, it's lolote it's halina budi kutimia. Hapo ndipo tunaizamisha imani yetu pato hapo kwenye neno la Mungu. Mungu hutimiza kila Haidhuru, huenda ukawazia itatendeka papa hapa, bali labda huo sio wakati wa Mungu kwake kutukia. Lakini neno langu alitanirudia bure, bali litatimiza kile lililokusudiwa. Mungu daima ataliheshimu neno lake, na kwa wakati wake mwema litavuna. Kwa hiyo watu hawa walikuwa ndio kanisa la kwanza, bali katika kanisa hilo kulikuwako na tabia ambazo zingetokea katika katika kanisa la Simir na baadaye sasa, ndipo walikuwa watavaa taji ya wafia imani, wengi wao walikuwa wauawe. Sasa hebu tuchukue ki kifungu cha kumi, tunaposoma hili: usiogope mambo haya, sinagogi la Shetani, uh, yatakayokupata. Tazama, huyu Ibilisi atawatupa yenu yeah, gerezani ili mjaribiwe you na kwamba mtakuwa na dhiki siku kumi. Uwe mwaminifu hata kufa, nami nitakupa taji ya uzima. Oh. Lo, jamani, waliambiwa wasiogope walipoitwa waifie dini yao. Sasa dada Hudi, popote ulipo, ninatumaini hili linakusaidia. dada Hudi alikuwa akiniambia hivi majuzi, ilikuwa ni vigumu kwake kuelewa ni kwa nini wengine wangeokolewa na wengine wasingeokolewa. Wakati mwingine inakubidi kujua, Mungu aliwaambia watu hawa sasa msiogope kuhusu hilo maana Shetani atawatupa mle ndani, kwa sababu kwamba hawa Wanikolai waungwana ambao wamekuja na kuwasukuma ndani, kwa kuwa nitawahata mse kwa ajili ya huduma yangu, bali nitawapa taji ya uzima kwenye siku ile kwa hiyo msinini. Sasa angalia yeye alisema. Sasa kama ukiangalia, tunaposoma kifungu hiki cha kumi, hebu nikisome tena. Usiogope mambo haya yatakayokupata. Tazama huyo Ibilisi atawatupa baadhi yenu gerezani ili mjaribiwe, nanyi mtakuwa na dhiki siku kumi, lakini uwe mwaminifu hata e. mliona hilo halikuwa mpaka, sio mpaka kufa, bali hata then, kufa mnalipata uwe mwaminifu hata kufa. Mnaona nao walikuwa sasa. Yeye alisema Shetani, ili mliona yule ambaye yeye, ambaye yeye alimtaja kama yule aliyekuwa akifanya hivyo. Sasa hili sinagogi la shetani lilikuwa ni hao wa Nikolai, tunajua hilo sivyo? Basi lilikuwa ni dhehebu ukasisi uliokuwa ukiinuka, ambao ungewafanya watu hawa wa kuteseka, ambalo lingewafanya watu hawa wa kuteseka, nao iliwabidi kuwa waaminifu kwa injili hata kufa. Ili mliona katika sherehe ya ndoa, sio mpaka mauti yatakapo tutenganisha bali hata mauti yatakapotutenganisha. Naona sasa hata na mpaka ni tofauti. Sasa walikuwa wawe waaminifu kwa Kristo hata mauti. Shukeni mwende moja kwa moja mautini, nayo msiogope, kwa maana nitawapa taji. Sasa hizi siku kumi wanazozungumzia hapa siku kumi Bible, siku moja katika Biblia inawakilisha mwaka mmoja. Nazo hizi siku kumi zilikuwa ni ile miaka kumi ya utawala wa huyu D-I-O-C-L-E-S-I-A-N Diocletian, Diocletian, Diocletian ambaye alikuwa yule mfalme mkuu aliyetawala katika nini ya mwisho mema. Kuna wafalme wakuu kadhaa e, waliotawala wakati and, uh, e, wa kanisa we la Efeso and, uh, na Nero ninaamini alikuwa ni mmoja naye, huyu Diocletian hapa ndiye wa mwisho aliyetawala katika miaka kumi ya mwisho, naye alikuwa ndiye mtesi mwaga damu na miongoni mwa wote yeye aliungana tu na kundi hili, nao nao wakawaua wa Kristo kinyama na kuwaua wakawachoma wakawa moto wa wakafanya kila kitu, na ilikuwa ni miaka kumi ya mateso yenye umwagaji mwingi sana wa damu kuliko mingine yote, na wakati wake na utawala wake ulikuwa ni kutoka mwaka wa mia tatu na mbili hadi mia tatu kumi na mbili Huo ulimalizia wakati wa Simirna pamoja na kuingia kwa Konstantini. Aliingia mwaka wa 312 Konstantino aliingia, huo ulikuwa ndio zile siku um, kumi za ziki, nazo zilianza na Nero, Nero, Nero na kuishia kwa Diocletian, nayo yalianza na, ya na Nero, Nero, Nero ilikuwa yapata uh, mwaka Nero wa 64 AD wakati Nero alipokichukua kiti cha enzi. Sasa kifungu cha kumi na moja ni ahadi, sasa tutakichukua kiti kabla kabla ya hatujafunga sasa kifungu cha kumi na moja ni ahadi. Sasa tutakichukua hiki kabla, we'll tu hatujafunga. Yeye alienafikio na alisikia hili neno, ambalo roho ayaambia makanisa, yeye ashindaye hatapatikana na maadhara ya mauti ya pili. sasa Sina budi kusema jambo fulani hapa, ya kwamba kusudi kama nikilifikiria moyoni mwangu wala mimi siliseme basi mimi ni mnafiki. Mnaona, ninawatakeni muone jambo fulani hapa katika maandiko, nami nafikiri lilikuwa ni moja ya mafumbo makubwa sana kwangu kwa muda mrefu, mpaka nikapata kujua. Sasa hebu tusome hili kwa makini sana. Sasa mnaona yeye aliye na sikio, kwa maneno mengine aliye na sikio kusikia. Mnaona kwamba yuko wazi kwa Roho na alisikia hili neno ambalo Roho ayambia makanisa. Sasa mnaona jambo lili hili, mateso haya na kila kitu kinakuja, kila, kila sehemu yake inapandana katika kila kanisa. Yale makanisa Roho anayaambia makanisa, yeye ashindaye katika kanisa lipi? La Efeso, naam. Ema Simirna, naam. Yote hayo, yeye ashindaye katika makanisa yote hatapatikana na madhara ya mauti ya pili. Yeye katika kanisa la Laodikia ashindaye nini? Awashindaye Wanikolai, ayashindaye mambo ya ulimwengu, ayashindaye haya madhehebu, aushindaye ukasisi huu, ashindaye kila kitu cha ulimwengu, na kujitolea kabisa na kumpenda Kristo, hutapatikana na madhara ya mauti ya pili. Kwa nini? Yeye yuna uzima wa milele, uzima wa milele hauwezi kufa. Yesu alisema asikiaye kutoka kwangu kwa yuna uzima wa milele, wala hata kufa kamwe, nitamfufua katika siku ya mwisho. Sasa sasa hapo, sasa utanini? Huenda kuna wengi wasiokubaliana na hili, bali ninawatakeni mfikirie kwa nguvu sana kabla hamjatoa maamuzi yenu. Mnaona, nitasema jambo fulani sasa. Hiyo ni ndiyo sababu mimi siamini kuna kuzimu ya milele. Haiwezekani kuwe na kuzimu ya milele maana, kama kuliwahi ku kuwa na kuzimu ya milele, basi daima kulikuwa hapo na kuzimu ya milele maana, milele, kuna aina moja tu ya uzima wa milele, na huo ndio sisi sote tunashindania. Na endapo utateketezwa daima na milele, basi itakubidi kuwa na uzima wa milele ukiteketezwa, ndipo ingekuwa ni Mungu anayeteketeza Huwezi kuwa na kuzimu ya milele, na Bibilia inasema dhahiri ya kwamba kuzimu iliumbwa, na ikiwa imeumbwa si ya milele. Kitu chochote kilicho cha milele kamwe hakikuumbwa, kilikuwako daima, ni cha milele. Nayo Bibilia inasema ya kwamba kuzimu iliumbiwa Ibilisi pamoja na malaika wake. Kuzimu iliumbwa, si ya milele wala siamini ya kwamba mtu ataadhibiwa milele. Ninaamini ya kwamba Bibilia inasema dhahiri hapa ya kwamba yeye ashindaye hata patikana na madhara ya mauti ya pili. Sasa, mauti, neno mauti linatokana na ni hili ni utengano. Sasa tunapotenganishwa na Mungu katika dhambi, tumekufa tayari. Bibilia ilisema hivyo, tumefarakanishwa na Mungu, tumekatiliwa mbali, tumekufa katika dhambi na makosa. Sisi ni wageni kwa Mungu na dola yake. Ndipo tunapompokea Mungu na tuna uzima wa milele, sisi ni watoto wake na tu sehemu yake. Mvulana wangu mdogo hapo Josefu ni sehemu yangu, haijalishi yale nini atakayopata kufanya leye da nini, huenda asiwe kama nilikuwa mtu tajiri mno mm, na nilikuwa na urithi mkuu sana. Huenda kaninia hata akarithi chochote, bali angali ni mwanangu. Yeye ni sehemu yangu, hakika yeye ni sehemu yangu. Sasa siwezi kumkana zaidi ya ninavyoweza kujikana mimi, kwa sababu yeye ni sehemu yangu. Uchunguzi wa damu ungeonyesha ya kwamba yeye ni, ni wangu, unaona na uchunguzi wa damu unaonyesha kama wewe ni wa Mungu au sivyo? Naona ninyi ni watoto wa Mungu na mna uzima wa milele, lakini nafsi itendayo dhambi, nafsi hiyo itatengwa. Hiyo ni kweli, ndipo haitakuwako tena. Sasa angalieni, chochote kilichokuwa na mwanzo kina mwisho, kwa sababu chochote kilichokuwa na mwanzo ni kiumbe lakini Mungu hakuumbwa, daima alikuwa ni Mungu, hakuna mahali alipoumbiwa. Na jinsi pekee tunavyoweza kuwa na uzima wa milele ni kuwa sehemu ya uumbaji uofu utukufu. no light like, tungaliweza kuliona hilo. Unaona vile Roho Mtakatifu anavyokufanyia? Ni Roho Mtakatifu, muumba mwenyewe Mungu, Mungu, Mungu, Mungu, Mungu. Mungu Baba katika umbo la Roho aitwaye Roho Mtakatifu, kwa maana alikuwa juu ya mwili ulioitwa Yesu Mwanawe, ambaye alimuumba Yesu ule mwili. Hiyo ndiyo sababu huo Ilibidi ufe. Mungu aliishi katika mwili huu wa kibinadamu na hiyo seli ya damu ilivunjwa, nao u, uwayi uliotoka katika seli hiyo ya damu ukarudi. Hiyo ndiyo sababu ambayo mwabuduo wa, wa kale wa agano la kale asingeondoka, aliondoka na hukumu ile ile aliyokuwa nayo wakati alipokuja. Lakini katika agano jipya wa Ibrania ilisema kwamba mwabuduo akiisha kutakaswa mara moja asingejiona tena kuwa na anadhambi. sasa agano la kale wao walimleta kondoa akamlaza chini, akaweka mikono yake juu yake, mwabudu kuane akamkata shingo, akaizi kutokwa na damu, na akasikia mlio wake, naye akafa, na akawisi maskini mwili wake ukishupaa, naye akafa. Alijua huyo alipaswa kuwa ni yeye, mwanakondoo alipachukua mahali pake. Kuane akachukua hiyo e, damu akaiweka madhabauni, na nao moshi ukapaa juu, nayo yalikuwa ni maombi ya msamaha wa mwabu, sehemu tupu kwenye kanda, wala uwai wa, m... wa mnyama huyo usingerudi juu ya mwanadamu na kuungana na roho ya kibinadamu kwa sababu ni roho ya mnyama uhai wa mnyama na uhai wa mwanadamu haikiwezekana, lakini wakati nini? Hiyo ndiyo sababu alitoka akiwa na tamaa ile ile ya kutenda dhambi jambo lile lile, anaingia ndani kwa ajili ya kufanya uzinzi na kutoa dhabihu yake kisha anarudi akiwa na jambo lile lile niani mwake. Hiyo ni kweli, lakini hapa wakati mabuduo. Lo, enyi kanisa la Mungu, msikose kupata hili mabudu. Akiisha kumwendea Mwana wa Mungu mara moja, kwa kweli na kwa imani, anaiweka mikono yake juu yake. Mm. Lo, jamani, oh, anangalia pale usoni mwake, huku yale mate akining'inia usoni mwake, damu kitiririka usoni mwake, anahisi ule uchungu: wa Mungu wangu Mungu wangu mbona umeniacha. Lo, ndugu, unapoona ni gharama ya e, jinsi gari iliyokufa kwa ajili yako, na kwamba huyo alikuwa ni nani? Emanueli, Mungu akifa mahali pako, basi ni kitu gani kinachotukia mwabudua? basi hapo seli hiyo ya damu ilipovunjwa katika mwana wa Mungu, ni kitu gani kilichoifanya seli hiyo ya damu? Wewe ni nini wewe? Ni seli moja ndogo iliyotoka kwa baba yako. Mwanamke hana hemoglobini, mwa mwanamke hutoa yai pekee kiangulio, yeye atambeba mtoto bali damu inatoka kwa mwanamume. Hiyo ndio ndio sababu mtoto huchukua jina la baba yake, alafu bali mwanamke akiolewa na mwanamume huchukua jina la mume kwa ajili ya watoto yeye anakuwa kiangulio cha mtoto huyo ambaye atamzalia mwanamume huyo. Lakini kama nilivyosema, kuku anaweza kutaga yai, bali endapo ajawa na ndege wa kiume, alitaangulika hiyo ni nilisema, hiyo ni ndiyo sababu leo hii tuna makanisa mengi sana ya kale baridi ya kawaida. Waliingia kwenye wazo hili la Unikolai, wakapata viota vilivyojaa mayai aliohoza, wala kamwe hayataanguliwa kwa sababu ya hayana. Ungeweza kuwafanyia chochote, kuwaita maskofu, mashemasi Kinachotoka kile kamwe hawataamini katika ishara kuwafuata waaminio, kwa sababu hawajawahi kuwa na mwenzi wao Yesu Kristo. kama kama ukipata kurutubishwa na mwenzi huyo wa nguvu za Mungu, wakati seli hiyo ya damu ilipovunjwa pale Kalibari na wayi huo uliokuwemo mle ndani, Yehova mdogo. Lo, linapaswa kuvutia sana. Wajua kila mtu anatafuta ishara, sivyo? Kila mtu anasema lo, nionyeshe ishara nisema, unionyeshe ishara, hebu ni wa pishara Mungu aliwapa wa ishara. Wakati mmoja waliomba wapate ishara, Israeli iliomba ipewe ishara. Yeye alimwambia nabii, nitawapa ishara ya milele, bikira atachukua mimba, bikira atachukua mimba naye atamzaa mwana <laughs> Amina, ataitwa Emanueli, Mungu pamoja nasi, ishara kuu sara ilio pata kutolewa wakati Mungu muumba wa mbingu na nchi alipoufanya mfumo wa jua Hebu simama pale kwenye Mlima yeah, Palomar uangalie huko ng'ambo. Kwa hiyo daruhili nao unaweza kuona miaka mia moja na ishirini ya uwazi wa nuru punja hizo katika maili na ng'ambo ya huo ungali, kuna mwezi na nyota na ulimwengu. Naye aliviumba vyote, alivipulizia yeah. tu kutoka mikononi yeah. mwake, namna hiyo, naam, ndipo huyo muumbaji mkuu akawa mwokozi wangu akashuka akaja kwenye seli ndogo ya damu yakupitia kwa mwanadamu, bali akaja kibikira kwa mwanamke. Ndipo akachukua chavua hii ndogo kutoka kwa mwanamke, akajitengenezea mwenyewe nyumba ndogo na kuishi ndani. Lolili linapaswa kuvutia Yehova, Yehova juu ya lundo la samadi katika kibanda akilia Yehova katika hori la nyasi kavu. Hiyo ndiyo ishara ya milele. Baadhi ya hawa watu wenye kiburi, Yehova Mungu, mtoto mchanga, na Eliya. Haleluya! katika zizi linalonuka vibaya. Halafu tunafikiri ati sisi ni mtu fulani, unainua pua yako juu. Kama ingalinyesha ingalikuzamisha. Halafu unatembea ukifikiri wewe ni mtu fulani, na Yehova amelala zizini juu ya lulundo la samadi, akilia kama masikini mtoto yeyote ye mchanga, linapaswa kuvutia. Hiyo ni ishara. Mungu alisema nitawapa ishara ya milele. Hiyo ni ishara halisi. Yehova akicheza kama mvulana. Jehova Yehova akifanya kazi katika karakana, akipasua mbao kama seremala. Haleluya jamani, lo jamani, Yehova akiyosha miguu ya wavuvi. Nitawapa ishara. Lo, bali inatubidi kuwa na makasisi, mwajua wenye majoona mishipi yote kola na mnaona lo Nitawapa ishara milele. Yehova akisimama, wale akiwa na mate usoni mwake. Jehova ameandikwa uti katika mwili, kati ya mbingu na nchi, yeye alidharau aibu ya msalaba. Tuna sanamu yake pale akiwa amezungushiwa kitambaa kidogo. Hakika huyo ni mchongaji aliyefanya hivyo. Walimvua nguo akawa uchi, wakamtayarisha loho hilo kundi la wanafiki. Wakati saa hiyo itakapofika, hii ni siku ya mwanadamu. Siku ya Bwana inakuja. Yehova, Yehova tifa namo, hakuna kilichotukia. Yehova kiomba, hakuna kilichotokea. Mm, hiyo ni kweli, linapaswa kuvutia hiyo ni ishara ya milele. Hiyo ndiyo ishara ambayo watu wote wangejua. Ndipo akafa Yehova akafa, ndipo nchi ikaanza kutetemeka. Lo, jamani! Ndipo akafufuka kutoka kaburini na kupaa juu. Yehova kirudi katika mfano wa Roho Mtakatifu apate kuishi katika kanisa lake miongoni mwa watu wake. Utukufu! Yehova akitembea kanisani, akitambua mawazo ya nia zao. Yehova akiwaponya wagonjwa. Yehova akinena kupitia midomo hata mtu huyo hawezi kujidhibiti. Yehova akirudi katika Kiingereza na kuitafsiri, ati mnataka ishara? Amina kwamba Yehova alishuka kwa kahaba akamwenua, ambapo yeye ni nini sana, yeye ni duni sana, hata mbwa wasingemwangalia na kumosha akawa mweupe kama sufu na kumpa roho safi kama yungiyungi. Lo jamani, Yehova akimchukua bedhi aliyelala pale kichochoroni na mayai ya nzi kote kinywani mwake na kumfanya ayubiri jili, damu ya Yesu Kristo hutusafisha Wakati alipokuwa duniani alienda kwenye mji duni kuliko yote uliokuwako na kwa watu duni kuliko wote waliokuwako, nao wakampa jina duni kuliko yote lililokuwapo. Hiyo ni kweli, walimfanyia mabaya zaidi na kumwita jina baya sana, ambalo lingeweza kuitwa mtu, Beelzebuli, ibilesi kilicho duni sana, wangaliweza kumpa wanadamu, walimpa. Lakini Mungu alimwinua, naye akampa kiti cha enzi kilicho juu sana, hata ilimbidi kuangalia chini kuitazama mbingu. Aminu utukufu na akaumba oh, jina lililo juu ya kila jina lililodaza mbinguni na duniani, na jamii yote ya mbinguni na duniani inaitwa jina lake. Hivyo ndivyo mwanadamu alivyomwazia, hivyo ndivyo Mungu alivyomwazia. E, Mungu jalia mawazo yangu yawe kama yako, Baba na mbwana, eh jina now, la zamani sasa, yeye aniaminie mimi luna uzima wa milele sasa kama kuna aina moja tu ya uzima wa milele nawe unaupata na, una na tunautafuta kwa Yesu Kristo, huo ni uzima wa Mungu. Basi wakati ile seli ya damu ilipovunjwa kwa mwana wa Mungu na yule Yehova mdogo, ambaye alikuwa amewekwa ndani ya mtu huyu anayeitwa Yesu, wakati ndani yake mlikaa utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili na sasa wakati tunapoikubali hiyo damu kwa ondoleo la dhambi zetu, hiyo roho ambayo haikuwa juu ya mwanadamu bali juu ya Mungu. Utukufu! Biblia ilisema damu ya Mungu. Mtu fulani alisema, nakumbuka yeye ali, usiseme chochote kuhusu Wayahudi maana yeye alikuwa ni Myahudi. Yeye hakuwa Myahudi, hakuwa Myahudi wala mataifa, alikuwa ni Mungu. Hiyo ni kweli, alikuwa ni damu iliyoumbwa Mungu aliifanya maalum, ilikuwa ni yake mwenyewe. Na kupitia kwa hiyo damu iliyoumbwa, tunaikubali kama msamaha wetu, kwa sababu yeye alikufa hayo mauti kwa ajili yetu. Hiyo seli ya damu iliyovujika humwachilia roho huyo mtakatifu apate kurudi kwetu na sasa sisi ni wana na binti za Mungu kwa kuzaliwa kwa Roho. Ndipo uzima uliokuwa ni wa Mungu, ambao haukuwa na mwanzo wala hautakuwa na mwisho, ni wangu na wako kwa neema ya Mungu katika Yesu Kristo. Haya basi, sasa kuzimu, tutarejea kwenye hilo kidogo. Ninawambia ya kwamba ya kwamba hakuwezi kuwako kwa, na ninaamini katika kuzimu kuna kuwaka moto nambwana, na Bibilia ilisema hivyo, ziwa la moto. Sasa lakini hiyo haiwezi kuwa ni nini, ya milele haiwezi kuwa ni ya milele hai... ingewezekana biblia kama haisemi ni ya milele, inasema kuzimu ya dawamu, haisemi neno milele, inasema kuzimu ya dawamu. Sasa imewekwa tayari kwa ajili ya ibilisi na malaika wake, kuzimu ya dawamu sio ya milele. Sasa baada hiyo nafsi huenda ikatezwa kule kwa matendo yake kwa muda wa miaka milioni kumi, ni juazo, mimi sijui vile dawamu, huenda ikawa machoni pa Mungu, huenda ikawa kwa dakika tano huenda ikawa kwa miaka milioni moja huenda ikawa ni kwa miaka milioni kumi bali wakati utakuja ambapo hiyo nafsi itakoma kuwepo. Haya, hapa yale Biblia iliyosema. Mnaona, mnaona yeye yeah, ashindaye hata patikana na madhara ya mauti ya pili. Mauti ya kwanza ni kutengana na wapendwa wetu, tunaenda katika uwepo wa Mungu, kamwe si nje ya uwepo wake Naona sasa, kama kuna mauti ya pili, basi itabidi iwe ni kifo cha nafsi. Ndipo basi yeye aushindaye ulimwengu ama ashindaye mambo yaliyo katika ulimwengu yuna uzima wa milele, wala hata guswa na mauti ya pili. Haya basi, uzima wa milele. Lakini mwe, mwenye dhambi, Biblia ilisema mwanamke aishie katika anasa amekufa angali hai. Hiyo ni kweli. Nafsi itendayo dhambi hakika itakufa. Kufa ni nini? Kutenganishwa kabisa, hayuko tena. Mnaona sasa, imekatiliwa mbali. Ni kweli, imekatiliwa mbali, haiko tena. Itachukua muda gani kuichukua hiyo? Itaenda chini kupitia njia ile ile iliyokujia, na itafikia mahali ambapo akitasalia kitu kwake, itarudi tu kwenye kitu kile ilichofanyiziwa tungeweu tungeweza kuchukua seli na kuivunja seli mara moja, kwa seli nyingine, mpaka tuifikie kwenye ile seli ya kwanza, uivunja seli hiyo, ndipo una kemia ya damu, unaingia kwenye kemia mbalimbali za damu, na ndipo unafikia kwenye sehemu ndogo katika seli hiyo hiyo, ni uwai. Hauwezi kupata huo, haujui lolote kuhusu. Sasa uwai huo hatimaye utafikia mali ambapo haupo tena, hata kemikali ya uwai huo iwe ni nini. Siamini una kemikali yoyote, ungekuwa ni wa kiroho, halafu basi Jambo hilo hatimaye utatenganishwa kabisa na usiwepo tena. Hivyo ndivyo bibilia ilivyosema, nafsi itendayo dhambi itakufa. Na hao washindao katika nyakati hizi za kanisa hapa hawatapatikana na madhara ya mauti ya pili. Mwili unakufa kwanza, nafsi inafuatia kufa, wala haitakuwako tena. Mnaona, hiyo ni naamini hiyo ni Biblia inayosema hili hayo. Sasa kumbukeni, kama kuzimu ni ya milele, basi Biblia imekosea iliposema kuzimu iliumbwa. Alafu basi kama mtu atachomwa moto milele kuzimuni, basi ingebidi kuwa na uzima wa milele apate kuishi kuunguzwa. Hiyo ni kweli? Vema, kuna aina ngapi ya uzima wa milele? Moja, hiyo ni kweli. Uzima mmoja tu wa milele sasa usiondoke na kusema ndugu Branamu haamini katika kuzimu. Ndugu Branamu kweli anaamini katika kuzimu. Biblia inafundisha kuzimu ipo, hakika tu kama vile kulivyo na ma mahali pa raha, kuna mahali pa pa adhabu, naye Mungu hakika ataifanya nafsi itendayo dhambi dhidi yake iadhibiwe. Na kwa kumkataa Yesu Kristo kama mokozi wako, hakika utaadhibiwa kwa ajili yake. Lakini kutakuwako na wakati ambapo wewe hutakuwapo tena. Lakini kwamba itachukua miaka milioni ngapi kwako kurejea pale, sijui mimi, lakini wakati fulani uh, wewe ni kiumbe cha wakati. Mpaka utakapozaliwa mara ya pili, ndipo wewe ni kiumbe cha milele, na jinsi pekee unavyoweza kuupata ni kuwa na sehemu ya Mungu ndani yako, ikiwa ni uzima wa milele. Unaweza kuona hilo? Hakika yeye, yeah, aliye na sikio na alisikie neno hili ambalo Roho ayaambia makanisa. Ninampenda nani. Je, nina furaha sana kuwa na uzima wa milele. Hilo alinisumbui tena, kwa sababu kwamba tuna uzima wa milele sasa. Nani, ninajua hilo, na ninatumaini ya kwamba kila mtu atakuwa na huo, sii sote? Ireneo, naamu, nilikuwa na mtasari hapa juu ya Ireneo kuhusu kusoma historia hii, kwamba sababu ya Ireneo kuchaguliwa ni kwa sababu alikuwa na ishara za kanisa la Kipentekoste asili zikimfuata. Sasa kama Mungu ni wangapi wanaamini ya kwamba kanisa lilianzia Pentekoste? Vema, ni wangapi wanaamini ya kwamba Mungu aliliidhinisha kanisa huko Pentekoste? Vema, bwana. Basi kama hilo lilikuwa ndilo kanisa la kwanza la Mungu na hilo ndilo yeye aliliita kanisa na yeye sasa ni mzabibu sasa, sisi ni matawi. Kama mzabibu huo ukiwahi kuzaa tawi lingine litakuwa ni nini? Pentecost. Naam, sasa labda si kwa jina. Sasa tunayo majina ya Pentecost, lakini hayo si zaidi ya Methodisti, Baptisti, Presbiteri, Pentecost. Hilo halimaanishi kitu, mnaona, hilo ni jina tu. Lakini mradi tu una ujuzi wa kipentecoste moyoni mwako, Pentecoste na nafsi mwako unaukupa uzima wa milele. Basi Mungu amekuahidi ya kwamba utapatikana na madhara ya mauti ya pili, kwamba una uzima wa milele na uwezi kuguswa na mauti ya pili. Unaona una nini wewe? Ni usimhuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu. Sasa usimhuzunishe, kufanya mambo mabaya ukimhuzunisha utajuta. Maana Bibilia ilisema, usimhuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu ambaye kwa yeye mmetiwa muhuri hata siku ya ukombozi wenu. Hiyo ni kweli, msimhuzunishe Roho Mtakatifu. Loo, itakuwa ni siku ya ajabu, asubuhi moja moja ya nyakati hizi, kuwaonyesha ya kwa kwamba ufufuo utakuwa ni wa dunia nzima. Wawili watakuwa kondeni, nami nitamchukua ni mmoja, na wawili kitandani, nami nitamchukua mmoja. Mnaona, itakuwa ni usiku sehemu moja na mchana sehemu nyingine ya dunia. Utakuwa ni ufufuo wa dunia nzima huo, unyakuo. Parapanda ya Mungu italia na kila moja la haya la kanisa hili dogo hapa papa hapa, hapa, na hata lile kundi dogo lililopitia kule na kutokea hapa hapa hapa, hapa wakati yule mwanamwali yule mwana mwali, wakati alipoona katika sa zamu ya saba, sasa mtakumbuka kulikuwako na wanawali saba, hiyo ni kweli? Ama ninamaanisha wanawali watano walitoka, wanawali kumi walitoka kwenda kumlaki Bwana, watano walikuwa wenye busara na watano walikuwa wapumbavu. Hiyo ni kweli? Na sasa katika zile zamu, hata hivyo, kulikuwako na zamu saba, na mwishoni mwa zamu ya saba wengine walilala, kutoka kwa zamu hii hii, hii, hii na ile zamu ya saba, sauti ilitokea, Tazama, bwana arusi waja, nendeni mkamlaki nao. Wakaamka na kuzitengeneza taa zao, na hawa wengine wote wakaamka kupitia hapa. Lo, wosi, utakuwa ni wakati mzuri sana. Lo, tulizoea kuimba wimbo mdogo, ni wakati mzuri sana kwako. Ni wakati mzuri jinsi gani kwangu. Kama sote tukijitayarisha kumlaki Yesu mfalme wetu, itakuwa ni wakati mzuri jinsi gani hapa. Hebu tuone kama tunaweza kuimba huo wakati mzuri sana kwako, wakati mzuri sana kwangu. Kama sote tukijitayarisha mlaki Yesu mfalume wetu, utakuwa ni wakati wa ajabu jinsi gani kuo, si utakuwa ni mzuri sana lo! Hivi si kutakuwa kuzuri sana kule, pasipo na mizigo ya kubeba kuimba kwa furaha, huku kengereza moyoni, sikilia. Lo, hivi sikutakuwa kuzuri sana kule? Ni wangapi wenu wanaojua mtafika nyumbani? Ni wangapi wenu wanaojua mtatokea kwenye mlango ule? Hamjui. Ni wangapi wanaojua kama ukitoka nje utarudi tena? Huwezi kujua. Kwa hiyo usiache usiku huu usiku, ushindwe, usimkosee Mungu usiku huu, kwa kuwa uenda huu ukawa ndio usiku wa mwisho ambao ungepata wakati ama nafasi. Unani wewe hata hivyo, ulitoka wapi, unaenda wapi? K kitabu pekee ulimwenguni kinachoweza kukwambia kwamba ni nini ni maskini, biblia hii hapa iliyobarikiwa. Na hiyo ndiyo Biblia tunayoiamini, huyo ndiye Mungu tunayemwamini, na kama hauko kwenye bibi harusi huyo, katika kundi hili dogo la walio wachache huku chini kabisa, leo ukibanwa kabisa na kanuni za imani na madhehebu na kadhalika, iii ii, wapo huko ndani ya kundi hilo dogo. Sasa haikubidi kujiunga na maskani hii haikubidi, haikubidi kujiunga na chochote, inakubidi tu kuzaliwa katika ufalme huo. Sasa kama unataka ushirika wako katika Methodisti, Baptist, Presbyteri, popote unapoutaka hiyo ni juu yako. Unaona wewe, weka ushirika wako pamoja na mtu mtu yeyote utakaye, ila nitakwambia jambo moja. Unapozaliwa mara ya pili, unajua ndege wa aina moja L jamani. Mtu fulani aliniuliza wakati mmoja, akasema ndugu Branham, uliwaambia hao watu rudini kwenye kanisa la Kimethodisti. Nikasema hakika, acha wawatupe wa, wa nje, nao hawana wa mahali pa pakwenda. Kwa hiyo basi, tutaona hilo ni sawa, Rudi kule haitachukua muda mrefu sana. Unaona, haitachukua muda mrefu sana, watarudi moja kwa moja tena. Unajua, wakati mmoja katika eh, Nuhu safina mahali pa usalama. Nuhu, mafuriko makubwa yalikuja na hivyo basi Nuhu akamfungulia kunguru atoke safinani, naye akaenda tu akimbia na kuangalia kila mahali, mbona liridhika, maana alikuwa mla mizoga tangu mwanzo angeruka kutoka kwenye masikini mzoga mmoja uliokufa na kulijaza tumbo lake kwa nyumbu huyu, kisha aende kule kwenye masikini kondoo huu huyu na kulijaza tumbo naye na kadhalika, ambako kulikuwa na kila namna ya mizoga mifu imesambaa kila mahali. Kwa hiyo kunguru ataketi tu chini pale na kulialia, jamani, inayubile nikiwa peke yangu kabisa, akilialia tu. Lakini wakati walipomfungulia maskini yule, huwa alikuwa wa asili nyingine. Uvundo huo yeye asingeweza kuvumilia. Mbona hmm, wow, no. Huwa hana nyongo yoyote, ndiye ndege pekee asiyekuwa na nyongo. Asingeweza kumeng'enya. Kwa hiyo jambo pekee angaliweza kufanya ni kurudi moja kwa moja kwenye safina na kubisha mlango. Nenda tu mahali popote utakapo. Jambo pekee ninalokuomba ufanye ni uingie tu kwenye ule ufalme, nami najua utakako kwenda utaweza kuyavumilia tena. Ndugu, utasema nimevuka mstari wa utengano, nimeuacha ulimwengu huu nyuma. Naam, Bwana, hakika ndivyo ilivyo. Lo, walikuwa wamekusanyika kwenye chumba cha juu wote wakiomba katika jina lake, walibatizwa kwa Roho Mtakatifu na nguvu za utumishi zikaja. Sasa yale aliyowafanyia siku hiyo atakufanyia yayo wayo. Nina furaha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Na wewe je, mmoja wao? Mimi ni mmoja wao. Nina furaha sana kwamba ninaweza kusema mmoja wao, haleluya, mmoja wao. Mimi ni mmoja wao ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Ni wangapi wanafuraha kwa ajili ya hiyo usiku wa leo? Lo, no jamani Njoo ndugu yangu, tafuta baraka hii itakayosafisha moyo wako kutokana na dhambi, itakayofanya kengele za shangwe zianze kulia na itaendelea kuiwasha moto nafsi yako. Lo, unawaka moyoni mwangu sasa. E, jina lake litukuzwe. Ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema mmoja wao, mimi ni mmoja wao, mimi ni mmoja wao Nina furaha sana kwamba ninaweza kusema mmoja wao, haleluya! Mmoja wao mimi ni mmoja wao. Nina furaha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Sasa wakati tukiimba kifungu hiki kingine, ninawatakeni mpeane mikono kama mfanyavyo kila usiku, wamethoditi so wote na wabaptisti na wapresbiteri, peaneni mikono moja mwenza na mwenzake, na hata moyo wa kirafiki vya kutosha kutafuna chingamu ya mmoja kwa mwingine mkiweza. Sasa iweni wa kirafiki sana sana, mkiwa wachangamfu, wakati tukiuimba tukiuimbainini, mmoja wa wao, mmoja wao Nina furaha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao, mmoja wao, mmoja wao ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Ingawa huenda watu hawa wasielimike wakawa wala kujivunia sifa za ulimwengu, wote wamepokea pentekoste yao, wakabatizwa katika jina la Yesu, nao wanatangaza sasa kwa mbali na kwa upana nguvu zake zingalini zile zile. ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema sasa kweli. No, moja wao, moja wao, ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema moja wao, haleluya, moja wao, moja wao, ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. you... Ungekuwa radhi kuwa mfia imani kwa ajili yake pamoja na wasimirna kama ikifikia mahali ambapo ilikubidi kukabiliana na mauti ama kuikana, ungekabiliana nayo na Bwana e Mungu, ingekuwa ni furaha na Bwana. Hivyo ndivyo ninavyotaka kwenda moja kwa moja mimbarani hiyo ni kweli. Nilifikiri niliipata nao, walikuwa wataipata huko Jerumani hapa sio muda mrefu uliopita. Lo, walikuwa wakitaka kunipiga risasi kwa darubini ya usiku, na wa askari wa Kijerumani upesi wakanizunguka na kunishikilia nyuma. Namna hiyo nikawazia, lingekuwa ni jambo zuri jinsi gani kumfia bwana wangu papa hapa udumani. Lo jamani, ni, ni jambo zuri jinsi gani vema. Hebu niwaimbie wimbo mdogo, sivyo? Je, mna, mna wakati kwa ajili ya wimbo mdogo sana? Vema. Siwezi kuimba, nitaunena. Lo, siku zote nimetaka kuimba. Na baadhi ya siku hizi mtakapofika kwenye makazi yenu makubwa ya kupendeza, huko paradiso, huko chini kabisa mwishoni mwa msitu, huko chini ambapo mimi na Russell Creech tutakuwa tukiwindia, mwajua, huko chini kabisa mwishoni mwa msitu ile, kuna kibanda kidogo huko ambacho ndugu Nevo huimba sifa zake nijengee kibanda pembeni. Nilifikiri alikuwa akizungumza juu ya makazi yangu katika nchi ya utukufu. Moja asubuhi hivi, mtakapotoka mwingie kwenye baraza le kubwa huko ng'ambo na kuangalia huku na na huku, namna hiyo, huko mbali sana pembeni, mkimsikia mtu fulani akiimba neema ya ajabu uh, jinsi inavyosikika tamu, iliyomwokoa movu kama mimi. Mseme vema, Mungu abarikiwa maskini ndugu. Bwana alifaulu huyo. Hapo ninamsikia amesimama kule, so sasa hivi akiimba neema ya ajabu. Itakuwa ni neema ya ajabu iliyonileta kule, hiyo ni kweli, lakini inatiririka damu. Naam, hiyo ndio sababu ninaudhiri huu, inatiririka damu Injili ya Roho Mtakatifu inatirika damu, damu ya wanafunzi waliokufa kwa ajili ya kweli. Injili ya Roho Mtakatifu inaendelea kutirika damu. Wa kwanza kufa kwa ajili ya mpango huu wa Roho Mtakatifu Alikuwa Yohana Mbatizaji, lakini alikufa kama mwanamume. Ndipo akaja Bwana Yesu, wakamsulubisha. Alifundisha kwamba Roho angewaokoa wa wanadamu na dhambi. Walikuwako Petro na Paulo nayo wana mtakatifu waliyatoa wa maisha yao kusudi njilipate kuangaza. Waliichanganya damu yao kama wale manabii wa kale, kusudi neno la kuli la Mungu lipate kuhubiriwa kwa uaminifu. Vipo nafsi chini ya madhabahu, wale wa imani wakilia hata lini, Bwana apate kuadhibu waliotenda mabaya. Sikilizeni upesi, bali kutakuwako na wengine watakaoyatoa damu, maisha yao kwa ajili ya injili hii ya Roho Mtakatifu na mafuriko yake yaliyo mekundu sana Inatiririka damu, naam, inatiririka damu. Injili ya Roho Mtakatifu inadondoka damu, damu ya wanafunzi waliokufa kwa ajili ya kweli. Injili ya Roho Mtakatifu inazidi kudondoka damu. Kutakuwa na dada mmoja ananena kwa lugha nyingine, ndugu mmoja anapewa ufasiri. Naam, nasema nanyi, enyi watu wangu, kama vile mtumishi wa Mungu aliye hai alivyowaletea neno lake usiku wa leo. Nawambieni saa hiyo ilipo juu ya ulimwengu nami nasema nanyi, watu wangu, ni kwamba mweza kujiandaa na ili mweza kuchunguza mioyo yenu, asema Bwana. Kwa kuwa nasema ulimwenguni kote, saa hii kuna roho wachafu wengi wazungukao sasa hivi mahali pajuzi. Namu yamekuwa ya ya isha, asema Bwana Mungu Mwenyezi, nitayatimiza mambo haya aliyoyanena mtumishi wangu. Nami nasema nanyi, watu wangu, kwamba hiyo imekwisha fika kikamilifu nam kuyatimiza mambo haya yeah, na nanyi imuhuduni na mfanye maamuzi katika mioyo yenu kwa yale nitakayo yatenda. Nasema nanyi usiku wa leo, je, mtasimamia kweli nam? Je, mtaniamini mimi asema Bwana Mungu Mwenyezi? Je, mtaazimia kabisa mioyoni mwenu kunifuata mimi hata hivi nilivyowaandalia njia? Nami nawaambia eni wana na binti zangu usiku wa leo Msikuse moyo kwani nasema nimezikukisha siku kwa ajili yenu, bali na wambi yenu, ili mpate kutiwa moyo, kwani nitawazuru watu wangu kwa nguvu nyingi. Nitalikikitisha reno langu, asema Bwana. Nitawapikisha watu wangu, maana na wambi yenu, nitawajaribu nami nitawakamilisha, nao watajua nini Bwana Mungu Mwenyezi aliye mkuu, yeye aliyewakomboa nini, asema Bwana. Ndugu mmoja ananena kwa lugha nyingine. Dada ananena kwa lugha nyingine. Sehemu tupu kwenye kanda hmm. Sehemu tupu kwenye kanda. Nasema nanyi watu wangu, usiku wa leo, kama nilivyonena nanyi tena oni kwamba yawapasa kuchunguza mioyo yenu, yawapasa kuitambue mimi usiku huu, kwani nimekuja kati yenu kuwaleteeni mimi kutikiswa huku siku wa, wa, wa mine, kwa li kwa kwa kwa tisha, kwa maana mimi ni Mungu wa Ibrahimu, Isaka na Yakobo, nami natembea kati yenu leo hii. Nawambieni enye watu wangu kwamba muwe na imani ya kung'ang'ania, nayaweke kando haya mambo ya kupendeza na hizi, hizi kwa mateso ya kibinafsi kwamba mweke moyo kwa Mungu wenu, muondokee guzi, itengeni mbali nanyi njia hizi za wanadamu nanyi roho wangu na unuju mini kuitukuza jina langu kupitia utu wenu, na wamiyenye usiku wa leo uwenu na faraja na mwondoka kutoka kwenye upumbavu wenu. Weseni mbali woga wenu, kwa maana mimi ni Mungu wenu ninaye wangalia usiku, na ni jicho langu litakuwa wazi. Kama nilivyonena ndivyo nitakajolitenda hata mwisho ivyo Nitazameni mimi, mimi, mimi. Mimi. Mimi na kuniamini mimi, na mtugu hayo maovu yenu yote, na uko kutokuamini kwenu na uohoga wenu. Mnijie mimi na kunitumikia mimi. Roho wa Bwana asema hivi. Amina. Yeye aliye na sikio na alisikie neno hili ambalo Roho ayaambia makanisa. Nampenda abudu ni sasa, muone kile atakachofanya. Kama hujawahi kumpenda hapo awali, ungetaka kumpenda sasa, waweza kusimama na kumtambua kumtungua kama mwokozi wako. Mungu akubariki ndugu, nakuua Mwingine atakayesimama sema, "Ninamtaka sasa hivi, ninataka kumpenda." Mungu akubariki dada. Mungu akubariki huko nyuma, ewe msichana na mshana nnda. Aliela sikio na alisikie neno hili ambalo roho aliambia kanisa. kuwaona hawa watatu wamesimama kwa miguu yao e Mungu, na kuomba uwarehemu, e uzie wa milele na uwape msamaha wa kila dhambi, na wokovu Roho Mtakatifu maishani mwao wasije wakaguswa na mahuti ya pili. Wanatambua Bwana usiku wa leo wanaposimama pale kwamba kwamba kuna kitu kinachokaribia. Roho Mtakatifu wametoa onyo kumwona Roho wa kishoka, mwatu, maneko, tukisha, hey, Mungu akishuka miongoni mwa watu kumwona akitenda kazi kulingana na kabisa na Maandiko, jumbe tatu tukisha kumalizia Mungu ujumbe kwa kila mmoja. Sasa Baba, tunakuomba wewe uturehemu, jalia Roho huyo wa thamani akae miongoni mwetu, jalia tuheshimu Mungu tujalie, wachukue watu, watu hawa chini ya ulinzi wako Baba. Hao ni matunda ya ujumbe huu usiku wa leo na wa ujumbe kutoka kwa Roho Mtakatifu ulionenwa miongoni mwetu, na tunaomba Baba Mungu ya kwamba wewe utakuwa pamoja nao siku zote za maisha yao ya katika ulimwengu usio na mwisho. Jalia tukutane nao kule, wameokolewa kwa damu ya neema ya Kristu. Tunawatoa kwako sasa Baba, wajalie na Roho wako Mtakatifu, kwa kuwa tunaomba katika jina la Yesu. Amina, Mungu awabariki ndugu zangu. Yote aliye karibu na hao watu wanaosimama wa Kristo, wapeni mikono, wanapoketa chini wapeni, watakieni baraka za Mungu. Meona vile Roho Mtakatifu alivyo mtu hivyo, jinsi anavyoifanya. Mwishoni kabisa, meona Biblia ilisema na hao wanaonena kwa lugha wawe wawili wawili, ama sio, wa si zaidi ya watatu. Na huo ujumbe sio wa kazi. Nilipokuwa nikizungumza ni baada ya wakwisha hivyo, ndio hivyo inavyopaswa kuwa, kila mtu akiwa na uchaji sana na iza yale roho asemayo ipo. Ilikuwaje? Wenye dhambi walisimama kutubu. Lo, waia Roho Mtakatifu mwenyewe yokulifanya hata kupitia neno, amekuja na kudhihirisha Ninawajua baadhi ya hawa watu wanaonena kwa lugha, ninawajua hao wote watatu walionena, na najua wale waliotoa fasiri. Ninajua maisha yao hayana dhambi mbele za Mungu. Ndugu Nevo hapa, mchungaji wetu mudumu wa Kimethodisti, huyo ni mudumu wa Kimethodisti anayekete hapa, alimpokea Roho Mtakatifu Juni huku. Ndugu Jackson mudumu mwingine wa Kimethodisti alimpokea Roho Mtakatifu, hiyo ni kweli, akiwa na karama ya lugha na kufasiri na mnaona jinsi tumeliweka kanisa, kila mmoja ni mwenye kicho. Mungu akinena, mnaona jinsi anavyonena kulingana na Bibilia hasa moja. Ujumbe usipotokea vizuri tu, yeye anaunena tena, bali hata nena zaidi ya mara tatu, naona kulingana na maandiko pale. Mnaona yeye atautoa ujumbe huo, kamwe hautatanishi, kwa kuwa roho ya manabii mcina d ila kitu kinasikiliza na ni kimya. Sasa hivyo ndivyo kanisa uh, linavyopaswa kuwa katika utaratibu. Sasa kwenu watu ambao huenda mko hapa kutoka nje, ambao mmenisikia nilisema hivyo, hivyo inavyopaswa kuwa Mnaona ujumbe unatolewa, naona matokeo yake inatendeka papo hapo, jambo fulani hutukia, kama tu utambuzi ama roho nyingine yoyote. Yeye ni wajabu. No, nina furaha sana kujua ya kwamba jambo hilo hilo liloagizwa na Mtakatifu Paulo papa hapa alijafikia kufikia papa hapa, ingali ni jambo lile lile. Oh, uh, loo so nina furaha sana, ninaweza kusema mimi ni mmoja wao nawe nawejeze sasa. Kesho usiku saa moja tunauchukua wakati wa Laodikia, na huo ni wakati wa kufunga ndoa. Ninawatakeni mje kama mnaweza. Nilichelewa kidogo tu usiku wa leo kwa sababu labda ya roho Mtakatifu pina na kadhalika, ila bado kuungali ni mapema, ni kama saa tatu na dakika ishirini tu na mara nyingi niko hapa saa nne ama tano, kwa hiyo hiyo ni mapema sana hapa. Kwa hiyo mnaufurahia ujumbe wa bwana kweli? Mnaufurahia, unailisha nafsi yenu. Mungu awabariki watoto wangu, mnajua ninawapenda kwa moyo wangu wote, na wakati mwingine wakati roho anaponishika ukata zote, hivyo ndivyo neno lilivyo, ni kali kama upanga wenye makali kuwili, linakata likija, likienda ndani, nje, kila kinjia. Lakini hilo ndilo linalotutai tawara ukatia tu mbali nyama now ya ziada, mambo tusiopaswa kuwa nayo. Sasa ninawatakeni mwone, je, tulimsikia Roho kwenye ufasiri usiku wa leo? Komesheni ujinga huo, hilo utairisha. Iweni waaminifu. Sisi sote huenda kombo, bali Mungu anajua jinsi ya kutunyoa bamba, sivyo? Yeye apika na jua. Ninashukuru kwa ajili ya hilo. Nanyi je Je, wewe ndiye maskini yule mpiga piano? Hapa sioni hivi, Teddy simuoni hapa mahali popote. Nini ni, huyu? Vema, dada tafadhali. Huyo ni binti yako, ndugu Dalton? Mkweo, vema. Maskini msichana mzuri sana. Ninashukuru sana kwamba wewe ni Mkristo. Vema, maskini. Wimbo wetu wa kupumkana ni upi? Hebu tujaribu mmoja kabla tu hatujaimba. Sasa hebu kidogo, dada, kabla hatujaimba. Peleka jina mean, la Yesu kokote uendako. Ni wangapi wanaojua msisahau maombi ya familia ni wangapi wanaoomba katika familia yenu? maombi yenu ya familia lo, hilo ni zuri. Hebu tujaribu mara moja kama tu siku za kale. Sasa msisahau maombi ya familia, Yesu anataka kukutana nanyi pale. Yeye atachukua kila tatizo lenu. Lo, no, msisau maombi ya familia na upenda huo. Hebu tujaribu tena, msisau maombi ya familia. Yesu anataka kukutana nanyi pale mna miadi sasa. Yeye atachukua kila tatizo lenu no. Msisahau maombi ya familia. Dada mmoja anasema, ndugu zana, unaweza kusema jambo fulani. Hakika unaweza dada. Huyo dada anaanza kuzungumza sehemu tupu kwenye kanda Dada nashi, hilo ni zuri sana. Lo, kama mtanini tu, kama tukiamini, wala kamwe tusitilie shaka yeye, hakika tatufanikisha. Mpeleke tu Bwana mzigo wako na uache pale, iache pale, iache pale. Mpeleke Bwana mzigo wako na uache e pale. Kama tukiamini wala kamwe tusikilie shaka, hakika tatufanikisha. Mpeleke Bwana mizigo yako na uache pale hivyo like hamzipendi hizo nyimbo za kale loni yeah, na nini tu, ninaamini hao watu walichukua kalamu na wakavuliwa na Roho Mtakatifu kusoma hai kama vile kibofu fani Crosby. Wakati hao watu wa duniani wa siku hiyo walipojaribu kumfanya aandike nyimbo za kilimwengo, akasema mbona utakuwa mwanamke tajiri. Akasema nimeyaweka wakufu maisha yangu kwa Kristo na kipaji changu chote. Alikuwa kipofu mwajua. Akasema na namwia Kristo maisha yangu na kila kitu ndipo kidogo wakaudhika naye kwa sababu alikataa nafasi kama hiyo. Yeye hakuuza haki yake ya urithi kama Bwana Presley nao wengine walivyofanya, bali alidumisha wali uadilifu wake. Kwa hiyo yeye, yeye, wa- wakamwacha. Akasema basi, utakapofika mbinguni kama kuna mahali kama hapo Kasema, kama uko jinsi ulivyo hapa, utakuwa kipofu. Kasema, vipi kama wewe ni kipofu? Kasema, utamjuaje? Akasema, nitamjua. Akasema, nitamjua. Kasema, vipi kama wewe ni kipofu? Vipi kama wewe ni kipofu? Akasema, nitagusa alama za misumari. Ndipo akageuka, kaanza kurudi nyuma akasema, nitamjua, nitamjua na nikasimama karibu naye, nikiisha kukombolewa, nitamjua, nitamjua kwa alama za misumari mkononi mwake. Ye Yesu wangu pamoja na hayo majeraha matano ya thamani, ukitokwa na damu kwa ajili yangu huko, ningewezaje kumkana mtu huyo wa thamani? Acha ah, nife, hebu niende, hebu nipitie njia njia ya chochote kile, bali kama usiache nimkane huyo mtu wa thamani, anayetokwa na damu huko, aliyekufa kwa ajili yangu. Naam na mnapoondoka usiku wa leo, unataka kupeleka jina la Yesu kokote uendako. Dada, naomba tusimame sasa sote pamoja. Jina la Yesu. Mtoto wa huzuni na majonzi, nitakupa furaha na faraja, peleka uendako.